11 ตอบกลับ

หมอไม่การันตีหรอกค่ะว่าครบ32 แต่ถ้ามีสิ่งผิดปกติหมอจะแจ้งทันทีค่ะ ตอนที่หมอเขียนหมอไม่ได้พูดอะไรเหรอค่ะ

ถ้ามีไรผิดปกติหมอจะแจ้งเราก่อนอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ครั้งหน้าหมอนัด เตรียมคำถามไปถามคุณหมอได้เลย

ขอบคุณคะแม่😊❤ค่อยสบายใบหน่อยคะ

VIP Member

ภาษาของหมอเราอ่านไม่ค่อยเข้าใจหรอกค่ะ แนะนำคุณแม่ตอนพบคุณหมอให้ถามเรื่องที่เราสงสัยไปให้หมดเลยค่ะ

แนะนำคุณแม่ถามคุณหมอโดยตรงเลยจะเข้าใจกว่าค่ะ เป็นภาษาของแพทย์ในนี้คงไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันแม่

ต้องถามหมอจ้าแม่ แต่ถ้ามีอะไรผิดปกติหมอจะต้องรีบแจ้งทันทีค่ะไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณคะแม่❤

เหมือนหมอบันทึกการเต้นของหัวใจ กับเขียนว่าไม่พบความผิดปกติจากการตรวจนะคะ

ขอบคุณคะมากๆแม่ คลายกังวลได้เยอะเลยคะ❤

ถ้าคุณหมอพกความผิดปกติ จะรีบแจ้งคนไข้ทันทีค่ะ

ถ้ามีไรผิดปกติ​หมอเค้าจะแจ้งเราเองค่ะ

หมอไม่ได้บอกอะไรหรอค่ะแม่

อยากรู้อะไร ถามหมอค่ะ