5 ตอบกลับ

เราท้องแรกเคยแท้งค่ะ ท้อง2 ตั้งแต่รู้ว่าท้องก็รีบไปฝากครรภ์ บอกประวัติหมออย่างละเอียด หมอฉีดยากันแท้งไห้ค่ะ และห้ามนั่งมอเตอร์ไซค์ ห้ามทำอะไรเลย ในช่วง3 เดือนแรก ตอนนี้น้องได้5 ปีแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังท้องคนที่3 ได้10 สัปดาห์แล้วค่ะ ส่วนตัวฝากครรภ์ที่คลีนิคค่ะ

ขอสอบถามว่า 22 วีคก็แท้งได้หรอคะ ไม่ใช่ว่า 3 เดือนแล้วโอกาสแท้งจะน้อยลงหรอคะ เกิดจากอะไรคะคุณแม่ บอกได้ไหมคะ เพราะตอนนี้เค้าเสี่ยงแท้งเลยกังวลไปหมด

ได้ค่ะ ท้องแรกแท้ง22วีค4วัน ค่ะ อยู่ๆก็มีอาการปวดท้อง ถี่ๆ เป็นพักๆ สักพักก็จะมีเลือดออกค่ะ ทั้งทีไม่ได้ทำงานหนัก ไปถึงโรงพยาบาลค่อพร้อมคลอดนอกออกแล้วค่ะปากมดลูกเปิดก่อนกำหนด

บ้านนี้แท้งท้องแรกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้อง 2 ก็เสี่ยงภาวะแท้งคุกคามอยู่ค่ะ มีเลือดออก หมอสั่งหยุดงานนอนเฉยๆค่ะ ของเค้า 6 สป.

ของบ้านนี้หมอบอกมีโอกาสแท้งอีก จะนัดบ่อยจนกว่าจะพ้นระยะแท้งง่ายค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

กังวลเหมือนกันค่ะคุณแม่ เราต้องทำใจให้สบาย ดูคลิปตลกเข้าไว้ค่ะ