ตอนแม่ๆตั้งท้องลูกสาวกับลูกชาย มีอาการต่างกันมั้ยคะ

พอดีว่าตั้งครรภ์อยู่ แต่อีกหลายเดือนเลย กว่าจะได้ทราบเพศ ตื่นเต้นๆ เลยอยากขอประสบการณ์จากแม่ๆ หน่อยค่ะว่าตอนได้ลูกสาว กับ ลูกชาย อาการเป็นยังไง เผื่อเอาไปเดาเล่นๆขำๆ เพราะยังไงอัลตร้าซาวก็น่าจะชัวสุด แต่แอบลุ้นทุกวันเลย ฮ่าๆๆๆ

21 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้กินอาหารแซ่บๆช่วง7วันแรก หลังจากนั้นกินแต่ของหวาน กินของเปรี้ยวไม่ได้แพ้ท้อง แล้วไม่กินเปรี้ยวอีกเลย ได้ลูกสาวค่ะ

ผู้ชาย ไม่แพ้ดิ้นน้อย ผิวพรรณใสกริ๊ก ไม่มีสิวขึ้นคอไม่ดำ รักแร้ไม่ดำ ท้องออกนิดหน่อยซ่อนๆ😊

ท้องแรก ผู้ชาย ใม่แพ้อะไรเรยแค่คลื่นไส้วันเดวเองค่ะ ผิวคล้ำ คอคล้ำ หน้าคล้ำ รักแร้ดำ

บ้านนี้ตอนท้องลูกชายแพ้อาหารรสจัดมากค่ะ ท้องลูกสาวไม่แตะส้มตำเลยค่ะ กินแต่ของหวาน

VIP Member

- ไม่แพ้ท้อง - ชอบทานของหวาน ขนมหวานสุดๆ - สิวผดขึ้นเต็มหน้าผาก - สีผิวปกติ ===> ลูกสาวค่าาา

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

อาการเหมือนกันเลยค่ะ. ได้ลูกสาว อาการเหมือนกันหมดแต่ไม่มีสิวขึ้นนะคะ

บ้านนี้ลูกชาย แพ้หนักมาก กินเผ็ดไม่ได้เลย เหม็นกลิ่นอาหาร กลิ่นหอมทุกชนิดค่ะ

ผู้หญิงคล้ำ คอดำ รักแร้ดำ สิวขึ้น แต่ไม่แพ้ท้องคะ ไม่กินเปรี้ยวชอบของหวาน

ลูกชายไม่แพ้ดิ้นน้อย ลูกสาวแพ้ดิ้นบ่อยดิ้นแรง

บ้านนี้คนแรกแพ้หนักมากคนที่2มาไม่แพ้เลย

บ้านนี้เเพ้หนักได้ผ.ญ