13 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่รู้ตัวว่าตัวเองท้องสามีบอกว่าเราอ้วนเราก็ไม่เอะใจอะไร มาสงสัยช่วงนึงสามีกินมะม่วงส้มตำทุกวัน เป็นเดือนๆ ประจำเดือนยังไม่ขาดคะตรวจเจอ2ขีดจางๆ รอมานานมากๆสามีดีใจจนเอ๋อแปลกมากสามีแพ้ท้องแทนตอนยังไม่ตรวจยังแอบทะเลาะกันว่า สามีไปทำใครท้องมาหรือเปล่าเพราะไม่คิดว่าตัวเองจะท้องเพราะปล่อยมาหลายปีแล้ว

เราตรวจก่อนประจำเดือนมา 2 วันเพราะตั้งใจปล่อยลุ้นมาก ขึ้น 2 ขีดจางตอนนี้ 5 เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ตรวจก่อนประจำเดือนมา 1 วัน ขึ้น ขีดที่สองจางๆ ตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ

ได้คะแต่จะขีดจางมากๆบ้านนี้เคยตรวจก่อน ปจด.มา3วัน จางแบบส่องไฟ ท้องคะ

ของบ้านนี้ตรวจก่อน3-4วันค่ะ ขึ้น2ขีดเข้ม ตอนนี้จะคลอดแล้วอีกแค่5วันค่ะ

เหมือนกันเลยอีก5วันครบ40wแต่ไม่รู้บ้านนี้จะคลอดไหมไม่มีอาการเจ็บเตือนไรเลยค่ะหาทางกระตุ้นธรรมชาติอยู่แต่ก็เงียบเหมือนเดิมขอให้คุณแม่คลอดง่ายนะค่ะ

ตรวจก่อนประจำเดือนมา 1วันค่ะส่วนที่ตรวจก่อนประมาณ4วันจะจางๆค่ะ

สรุปขีดเดียวนะคะ ประจำเดือนมาแล้วด้วย เห้ออ😂

บ้านนี้ตรวจเจอก่อนถึงรอบเดือนจ้า

ถ้าท้องยังไงก็ขึ้น 2 ขีดค่ะ

ตรวจได้ค้ะ