12 ตอบกลับ

บ้านนี้กลืนรอบเดียวผ่านค่ะ แต่ไม่รู้สึกว่าแสบคอเลย ปกติ หรืออาจเป็นเพราะกินหวานๆอยู่แล้ว ตอนแรกก่อนกลืนเที่ยวถามคนนั้นคนนี้ เขาก็บอกว่าหวานสุดๆบางคนมีพุ่ง เราก็กังวลกลัวพุ่ง กลัวแสบคอ นั่นนี่ พอกลืนจริงๆเราก็ว่าธรรมดา ไม่เป็นอย่างที่ใครเขา,แชร์ #แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับบุคคลค่ะเนอะ

รอบแรกก็รู้สึกว่า หวานปกติเหมือนกันค่ะ แต่พอมารอบสอง คือ หวานตะโกนเลยค่ะ แสบคอมาก ขนาดพยาบาลผสมมะนาวให้ แล้วบวกกับแม่บ้านนี้ทานหวานอยู่แล้ว ยังหวานเลยค่ะ แต่ดีที่สู้มาได้ 5555

VIP Member

จริงค่ะ บ้านนี้เหมือนกันแรกๆแพ้กินอะไรไม่ได้นอกจากเค้ก กับพวกนมสดแก้ว25บาทพอไปฝากท้องเท่านั้นแหละ ค่าน้ำตาล145 ตั้งแต่นั้นมาหมอให้งดของหวาน งดแป้ง งดผลไม้หวานๆ และนัดไปรอบ2ต้องงดข้าวงดน้ำตั้งแต่เที่ยงคืนกว่าจะเจาะเสร็จ4รอบเที่ยงวันพอดีคือหิวมากๆจะร้องให้😄😄

ทรมานมากค่ะ แขนก็ปวด หิวก็หิว หวานแสบคอมากๆ 5555

บ้านนี้ได้กลืนสองรอบ เหมือนกันจร้แต่ค่าน้ำตาลปกติทุกรอบเลยแต่ก่อนวันนัดแม่จะไม่กินของหวานแล้ววันไปตรวจไม่กินไรเลยจนตรวจเสร็จจร้ยังไงแม่ๆๆทุกคนก็สู้ๆๆๆน่ะค่ะ

สู้ๆๆค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้เตรียมตัวรอเลยค่ะ นัดตรวจวันที่11 นี้ค่ะ กลัวจะเป็นมาา🤣 #เเต่เเม่บ้านนี้งดทุกอย่างเลยค่ะ กินตามอาหารที่คนเสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์กิน ต้องรอลุ้นจะผ่านมั้ย💪🏽

แนะนำพกมะนาวไปด้วยค่ะ จะได้ไม่หวานแสบคอเกินไป

ได้กินมาแล้วค่ะ100ทรมานมากค่ะหวานเกินไปกินได้แค่75อ้วกออกมาเลยค่ะไ้ด้ไปกินใหม่อีกวันเริ่มใหม่หนักกว่าเดิมอีกค่ะแทบร้องไห้ยิ่งช่วงนั้นแพ้ท้องกินอะไรหวานๆไม่ได้เลยค่ะ

แนะนำให้พกมะนาวไปด้วยค่ะ แจ้งพยาบาลเลยว่าไม่ไหวจริงๆ ปกติ แม่บ้านนี้กินหวานอยู่แล้ว เลยผ่านมาได้จ้า

ของเราเจาะรอบ2 ก็ไม่ผ่านค่ะ เจาะ4ครั้ง ปกติ1 สูง3 หมดนัดเจาะใหม่อีก1เดือน ระหว่างนี้ให้ควบคุมน้ำตาลค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ เพิ่งไปเจาะรอบ2มาวันนี้เหมือนกัน ไม่ผ่าน3เข็ม หมอให้กลับมาคุมอาหารอีก2อาทิตย์กลับไปเจาะใหม่ แอบเครียดอยู่เหมือนกันค่ะ😭

บ้านนี้ 2พ.ย. เจาะกับกลืนน้ำตาลครั้งแรกค่ะ แอบตื่นเต้นเหมือนกันเพราะปกติเป็นคนไม่ชอบทานหวาน

อาจจะหวานแสบคอนิดนึงค่ะ แนะนำคุณแม่พกมะนาวไปด้วย

โดนแล้วค่ะงดน้ำงดอาหารตั้งแต่เที่ยงคืน เจาะชั่วโมงละเข็ม4รอบเพลียมากค่ะ

ถ้าฟังหมอ คงไม่มารอบ 2 แน่นอนค่ะ ทรมานสุดๆ

เจาะรอดแรกผ่านค่ะ แต่ก็ยังต้องรอเจาะรอบ2เพราะลูกตัวใหญ่😓

ขอเราก้เป็นตอนนี้หมอให้ควบคุมการกินข้าวสู้ๆนะค่ะ

แม่บ้านนี้ไม่รู้ว่า ขนมปังก็มีส่วนทำให้น้ำตาลขึ้น รอบแรกกินเยอะมาก พอหมออธิบายเรื่องสารอาหาร รอบ 2 ไม่แตะขนมปังเลยค่ะ