6 ตอบกลับ

เราเคยเป็นตอน 33 วีคค่ะแม่ ไปหาคุณหมอ หมอให้ยาตามอาการสำหรับคนท้องเลยค่ะ ไม่ได้ซาวดูลูกด้วยค่ะ แต่เรากินแค่พาราเวลาปวดหัว

อัพเดทนะคะ โทรหาคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าให้พักรักษาตัวกินพาราจนครบ5วันค่ะ แล้วค่อยไปรพ เพราะกลัวติดแม่ๆท่านอื่น

ของเราหมอให้รักษาตามอาการค่ะ กินยาพาราอยู่บ้านพักผ่อนให้เพียงพอดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ไปหาหมอก็ดีค่ะหมออาจจะมีคำแนะนำให้และจะได้สุขภาพดีทั้งแม่และเด็กในท้อง

ไม่ควรรักษาเองค่ะ ไปโรงบาลดีสุด ไม่ได้ตัวคนเดียวนะคะ

โทรถามคุณหมอแล้วค่าแม่

บ้านนี้เป็น2รอบ ไม่กินยาอาไรเลย หายเอง

กี่วันหายคะแม่ บ้านนี้ก็พึ่งเป็นได้3วัน ทรมานสุดๆเลยค่ะทั้งนั่งทั้งนอนหายใจไม่ออกเลยแสบจมูกสุดๆ