19 ตอบกลับ

VIP Member

ได้หมดค่ะ ควรทานนมวัว สลับกับ นมแพะ แล้วก็นมถั่วเหลืองนะคะ ไม่ใช่สลับยี่ห้อค่ะ ถ้าคนละยี่ห้อแล้วเป็นนมวัวเหมือนกันลูกก็แพ้นมวัวแย่เลยค่ะ

ต้องทานสลับกันเป็นชนิดๆค่ะ เช่นนมโค นมถั่วเหลือง นมแพะ สลับๆกันไป ถ้าทานแค่นมโคอย่างเดียว น้องออกมาอาจจะแพ้นมโคได้ค่ะ

ทุกยี่ห้อ​ เน้นหลากหลาย​ไม่จำเจค่ะ​ แต่อย่าดื่มรสหวานบ่อยนะค่ะ​ เดี๋ยว​จะเสี่ยง​เป็น​เบาหวาน​เอา😊

VIP Member

ทานนมวัวกับนมถั่วเหลืองสลับกันไปค่ะ เลือกที่น้ำตาลน้อย ลูกจะได้ไม่แพ้นะค

เรากินตราหมีนะ บ้างทีกก็กินนมจืด(เกิบทุกยี่ห้อเลย)😂

กินได้หมดเลยค่ะแม่ สลับกับนมถั่วเหลืองก็ได้ค่ะ

ได้ค่ะเราก็กินวัวแดง แอนมัม แลคตาซอย

VIP Member

บ้านนี้กินหลายยี่ห้อสลับกันค่ะ😊😄

เรากินได้ทุกนม ทุกยี่ห้อเลยค่ะ

ทานทุกยี่ห้อสลับกันไปค่ะ