พรุ่งนี้เราจะไปฟังข่าวดีของลูก

พรุ่งนี้ถึงนัดหาคุณหมอ หลังจาก2สัปดาห์ที่ผ่านมา เราไปหาหมอในภาวะน้ำคล่ำน้อยตอน18w แล้วคุณหมอให้กลับมาพักผ่อนอีก2สัปดาห์นัดดูผลซาวน์อีกครั้ง ถ้าน้ำคร่ำไม่เพิ่มจะยุติการตั้งครรภ์ *พรุ่งนี้คือวัดนัดดูผลว่าน้ำคร่ำว่าลูกของเราจะได้ไปต่อหรือไม่ ?มาขอกำลังใจและปาฏิหาริย์ เพื่อให้ลูกเราได้ไปต่อค่ะ? **2สัปดาห์ที่ผ่านมาเราปฏิบัติตัวโดยการทานน้ำขั้นต่ำวันละ2ลิตร พยามให้มากที่สุด ทานไข่1-2ฟอง และอาหารที่มีประโยชน์ น้ำอัดลมที่เคยชอบงดเลย ทานนมขั้นต่ำวันละ3กระป๋อง(นมตราหมี) สวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนทั้งเราและสามี จากที่สามีไม่เคยทำอะไรแบบนี้เลยก็หันมาพึ่งทางนี้และหากลูกเราหายเราจะทำเป็นกิจวัตรไปตลอด เราตั้งใจไว้อย่างนั้น และที่สำคัญนอนให้มากขึ้น กลางคืนนอนไม่หลับก็มานอนทดแทนตอนกลางวัน วันหยุดไหว้พระทำบุญ เราหวังไว้ว่าพรุ่งนี้เราจะได้ฟังข่าวดีจากคุณหมอ ** แต่ถ้าหากน้ำคร่ำไม่ได้มากขึ้นและไม่ได้แย่ลงกว่าเดิม เราและสามีตัดสินใจจะยื้อและสู้กับลูกให้ถึงที่สุดจนกว่าคุณหมอจะบอกว่าอันตรายค่ะ ปล.เราศึกษาเรื่องการคลอดก่อนกำหนดและเลี้ยงลูกโตข้างนอกมาพอสมควรถ้าจะต้องเป็นแบบนั้นเราและครอบครัวก็ยินดีกว่าต้องเสียลูกไป ด้วยความที่เราเชื่อว่าถ้าลูกเราโตสมบูรณ์ตามเกณฑ์ไม่มีความผิดปกติเราก็จะสู้ไปกับลูก (พรุ่งนี้ครบ21wพอดีค่ะ) พรุ่งนี้เราจะมาอัพเดทนะคะ?

2 ตอบกลับ

เข้ามาช่วยภาวนาขอให้น้องปลอดภัยค่ะ

ขอบคุณค๊า❤️

ติดตามคะ