ตั้งครรภ์ อัลตราซาวด์

ฝากครรภ์โรงพยาบาลรัฐ แต่ล่ะเดือนที่หมอนัด หมออัลตราซาวด์ให้ทุกเดือนไหมคะ #ท้องแรกคะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะแล้วแต่รพ.ค่ะ รัฐบางที่เราก็ได้ยินว่าไม่ได้ซาวด์ทุกเดือน แต่ถ้าคลีนิก กับ รพ.เอกชน อันนี้ทุกรอบค่ะ

2y ago

อ่อค่ะ ขอบคุณนะคะ

ฝากรพ.รัฐแล้วนานๆทีนัด แถมบางนัดก็ไม่ได้ซาวด์ค่ะ บ้านนี้เลยฝากคลินิก ได้ดูน้อนทุกเดือน

2y ago

กำลังว่าจะเปลี่ยนใจไปฝากคลีนิคเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้รัฐบาล​ค่ะซาวด์ทุก2อาทิตย์​ค่ะน้องกับแม่เลือดไม่เข้ากันค่ะแม่เป็น​rh-

2y ago

อ่อค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ของเราฝากรพ.รัฐซาวทุกเดือนนะคะ ไม่ทราบว่าของคนอื่นเป็นเหมือนกันรึป่าว

2y ago

อ่อ่ค่ะ อยากซาวด์บ่อยๆ555 เพราะอยากเห็นพัฒนาการของเค้า

ฝาก รพ. เอกชนค่ะ ซาวด์ทุกเดือนเหมือนกันค่ะ

2y ago

อ่อค่ะ

บ้านนี้ฝากรัฐ ซาวด์ทุกเดือนค่ะแม่

2y ago

อยากซาวด์ทุกเดือนบ้างค่ะ555 ไปมาเมื่อวันที่26 ไม่ได้ซาวเลย

Super Mum

ไม่ค่ะ

2y ago

ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ