11 ตอบกลับ

เสียส่วนต่าง แล้วแต่ รพ.ที่ฝากครรภ์ค่ะ ค่าซาวด์เสียทุกเดือน แล้วก็ค่ายาบางตัวที่ประกันสังคมไม่ครอบคลุมค่ะ แม่ต้องจ่ายส่วนต่างเอง เบิกไม่ได้ค่ะในส่วนนี้ บ้านนี้ฝากเอกชนค่ะ แต่ถ้ารัฐบาลไม่แน่ใจลองสอบถามน่าเคาเตอร์แต่ละ รพ.ดูน่ะค่ะ

เสียค่าฝากทุกรอบค่ะ เพราะฝากพิเศษ เราต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วค่อยไปเบิกประกันสังคมทีหลังจ้า

ทางนี้เสียทุกรอบจ้าค่ายาค่าอัลต้าซาว แต่เบิกได้ตามระยะครรภ์ คลอดน้องถึงได้คืนเป็นก้อน

บ้านนี้ฝากโรงพยาบาลที่มีสิทธิ์ เสียแค่ค่าซาวด์ค่ะ ครั้งละ 150-200 บาท ของเราเอกชน

บ้านนี้บางทีก็เสียบางทีก็ไม่เสีย แม่มีภาวะแทรกซ้อนค่ะ

จ่ายเองทุกอย่างเลยคะรพ.รัฐเบิกได้ตอนคลอดอย่างเดียว

VIP Member

บ้านนี้ไม่เสียค่ะ ประกันสังคมเหมาจ่ายทีเดียว

ฝากครรภ์มีประกันสังคมเหมาจ่ายด้วยเหรอคะ เห็นมีแต่เงินช่วยรวม 3ไตรมาส 1,000 บาท ไตรมาส 1=500 ไตรมาส2=300 ไตรมาส3=300 กับค่าคลอดเหมาจ่าย 13,000 มีเพิ่มเติมขอรายละเอียดหน่อยได้ไหมคะ

อยากทราบเหมือนกันค่ะยังไม่ได้ฝากครรภ์เลย

ลองดูนะคะ

ฝากครรภ์ใช้ประกันสังคมของแฟนได้ไหมค่ะเสียค่าฝากเยอะไหมค่ะ

ไม่เสียค่ะ