ผ้าอนามัยหลังคลอด ผ้าอนามัยหลังผ่าคลอด ผ้าอนามัยแบบห่วง ซื้อที่ไหน ราคาถูก

ผ้าอนามัยใช้แบบไหน ผ้าอนามัยหลังผ่าคลอด ซื้อที่ไหน ผ่าคลอดหรือคลอดธรรมชาติ ก็ต้องใช้ทั้งสองใช่ไหมคะ แม่ๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ ท้อง(ครอบครัวไม่มีใครรู้ค่ะ) 25 วีค

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นผ้าอนามัยแบบห่วงค่ะ ที่รพ. หรือร้านขายของเด็กและนมมีขายค่ะ ห่อนึง 40 บาทได้ค่ะ. ตอนไปคลอดรพ. ก็มีให้ค่ะ. แต่เป็นยี่ห้อแวนด้านะค่ะ

Post reply image

ถ้าอยู่รพ.ใส่แบบห่วงจ้า ที่รพ.มีขาย แต่ถ้่กลับมาอยู่บ้านแล้วใส่แบบทั่วไปได้เลยแต่เน้นยาวหน่อยนะคะ

ตั้งใจคลอดเอง ใช้แบบห่วงค่ะ ใช้เยอะมาก ประมาณ 3-4ห่อ พอ ออกจาก รพ ใช้แบบปกติค่ะ ที่ รพ มีขายค่ะ

ของเราผ่าคลอดใช้แพมเพิสคนโตอ่ะค่ะแพงหน่อยแต่สะดวกกว่าใช้ผ้าอนามัยจ้า

อยู่โรงบาลใช้แบบห่วงคะ​ รพ.จะมีให้กับมาบ้านแล้วแต่เราสะดวกเลยคะ

ผ้าอนามัยหลังผ่าคลอด แนะนำตามนี้ดูนะคะ https://th.theasianparent.com/maternity-pads

ผ้าอนามัย แบบ ห่วง มี ขาย ที่ไหน บ้างคะ มีใครแนะนำได้บ้าง

ตอนอยู่โรงพยาบาล เขามีให้ค่ะ กลับบ้านเราใช้แบบทั่วไป

ผ้าอนามัยแบบห่วง โรงบาลมีขายค่ะแบบไม่ใส่กางเกงในค่ะ

อยู่โรงพยาบาลใช้แบบห่วงค่ะ โรงพยาบาลมีขายให้