20 ตอบกลับ

แม่ทำหมันเจ็บมากมั้ยค่ะ บ้านนี้ก็อยากทำแต่แอบกังวลเรื่องแผลกลัวเอาลูกไม่ใหวไม่มีคนช่วยเลี้ยงค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยจ้า บ้านนี้ก้ออยากได้ลูกสาว ลุ้นๆ มีแต่2ลูกชาย

สอบถามค่ะแม่ ผ่าคลอด+ทำหมัน รู้สึกเจ็บมามั้ยคะ

ไม่มากค่ะ เพราะแผลที่เดียว คือจะเจ็บแค่ตรงรอยผ่า ไม่มีผลอะไรกับแผลทำหมันเลยค่ะ จะรู้สึกเหมือนปวดประจำเดือน จุกท้องริดเดียวหลังผ่าคลอดช่วงพักฟื้นอ่ะคะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอให้เลี้ยงง่ายๆนะคะ

น่ารักจังเลยค่ะ ขอให้โตไวๆนะลูก..

พริ้มเชียว..โตไวไวนะคะ

จ้าแม่

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ 👶🏻

ยินดีด้วยนะคะแม่

ยินดีด้วยนะค่ะ♥️

Super Mum

ยินดี​ด้วย​จ้า 😊