13 ตอบกลับ

บ้านนี้สะดวกล้างเองค่ะ เพราะล้างน้ำเกลือ6รอบต่อครั้งล้างไปทางเดียวกัน ถู1ครั้งก็ทิ้ง แร้วใส่ยาแดงปิดผ้าเตปกั้นน้ำ ทำมาแบบนี้เหมือนกันทั้ง2ท้อง

เทปกันน้ำหาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปใช่ไหมคะแม่

ไม่ได้ล้าง​ แถมเป็นไหมละลายด้วย​ ก่อนออกจากโรงบาลพยาบาลจะล้างแผลแล้วปิดเทปกันน้ำ​ 7​ วันแกะออก​ แผลปิดสนิท

ไปตอนตัดไหมเลยนะคะแม่ 7วัน ไม่ได้ล้างจ้า ถ้าไหมละลายก็ 7วันเปิดแผลจ้า อนามัย ไวดี 😊

ขอบคุณค่ะ❤

บ้านนี้ไม่ล้างเลยนะคะ ไปอีกทีตอนตัดไหมเลย งงเลย นี่แผลเราเน่าหรือเปล่าเนี่ย

คุณหมอนัดกี่อาทิตย์คะเปิดแผลอ่ะ บ้านนี้ไม่เห็นนัดเลย ยัง งงอยู่เลยค่ะ ถามพ่อบ้าน พ่อบ้านก็บอกว่าไว่เห็นบอกว่าไงเลย เราวุ่นๆออกจากโรงพยาบาล ก็เลยลืมถามด้วยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ได้ล้างใช้ไหมละลายปิดพลาสเตอร์กันน้ำ7วันไปเปิดแผลที่อนามัยค่ะ

บ้านนี้ไม่เคยไปล้างค่ะ ล้างครั้งสุดท้ายตอนไปเปิดผ้าปิดแผลค่ะ

ไม่ได้ล้างจ้าล้างทีเดียวตอนเปิดแผล

อนามัยดีกว่าคะไม่เสียเงินด้วย

ไปอนามัยใกล้บ้านก็ได้ค่ะ

อนามัยใกล้บ้านดีกว่าค่ะ