124 ตอบกลับ

อย่าเกานะคะ เกาเดี่ยวเป็นแผลเป็นแบบเราถึงจะจางมากแน่ก็ดูไม่เนียนเลย 😂 อดทนไว้นะคะคุณแม่

เป็นค่ะ23w คันคะเยอเลยค่ะ ยิ่งเกายิ่งหยุดไม่ได้ ต้องห้ามใจตัวเองห้ามเกาทรมานสุดๆ คันมากๆๆค่ะ

ท้องแรกได้ ช หรือ ญ จ้า แล้วเกาท้องแตกไหม พี่ทนไม่ไหวมันคันมากตอนกลางคืนจนต้องตื่นมาเกา

ถ้าคันมากๆ ไม่ไหว ใช้ aveeno ได้ค่ะ ผดผื่นหายหมด ไม่อันตรายค่ะ แม่บ้านนี้ก้ใช้ 2-3 วันหายเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะทั้งท้องทั้งนมคันแต่ไม่กล้าเกากลัวแต่ท้องแค่11วีคออกเยอะมากท้องแรก

บ้านนี้ขึ้นนิดหน่อยค่ะ น่าจะแพ้เหงื่อตัวเอง เลยขยันอาบน้ำบ่อยๆก็พอบรรเทาอาการค่ะ

เป็นเหมือนกัลค่ะ คันมากด้วย กางก็ไม่ได้ต้องใช้เล็บจิ้มเอา จนเป็นลอยลอกหมดแล้ว

เหมือนกันจ้า คันมาก เกาดำหมดแล้ว

VIP Member

อาการคนท้องแต่ละคนจะแตกต่างกันไปนะคะ คุณแม่ลองปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ..แต่ไม่ตุ้มใหญ่...หมอบอกแพ้น้ำคร่ำค่ะ...ไม่เป็นอะไรพอคลอดขะหายเอง

เป็นค่ะ แต่เป็นนิดเดียว ไม่ว่าจะปล่อยหายเองหรือเกา บ้านนี้เป็นรอยดำ 😭

เป็นค่ะที่หลังแถบไหล่บนและก็ช่วงไหปลาร้าไม่คันค่ะหมือนสิวหัวแข็ง