23 ตอบกลับ

ผื่นผิวเด็กเกิดขึ้นจากการผลัดเปลี่ยนผิวปกติคะ จะหายไปเอง ทาบีเพนเทนได้ ถ้าน้องกินได้ปกติ ไม่ไข้ อาเจียน ท้องเสีย ก็ไม่ใช่อาการแพ้คะ

น้องเป็นนานมั้ยคะกว่าจะหาย ตอนนี้น้องอายุ 21วัน ผื่นขึ้นเต็มเลย แต่มีคนบอกว่า ผื่นจะหายไปเอง แต่ก็ไม่รู้ว่านานแค่ไหน

เด๋วกะหาย ไป เอง ค่ะ แม่ แม่

เป็นปกติสำหรับเด็กแรกเกิดจ้า บ้านนี้เป็นตอนน้อง1เดือน เป็นไม่นานก็หายคะเพราะมันเป็นผดผื่น หมอบอกว่าปกติของเด็ก

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ แต่หายไปแล้ว ไม่ผดร้อนก็กินนมสลับกันจ้า บ้านนี้ก็สลับ แต่ตอนนี้นมแม่อย่างเดียว ก็หายไปเอง

บ้าน นี้ กิน นม สลับ ด้วย ค่ะ🙂

หาหมอยังคะ ก็มีได้ก็อากาศร้อน หรือว่าแพ้อากาศ แค่เห็นแล้วควรหาหมอดีกว่า เด็กเล็กเป็นอะที่ละเอียดมาก

ตอนนี้ น้อง หาย แล้ว ค่ะ แม่โพสไปนานแล้ว ตอนนี้น้องสี่เดือนปกติแล้วค่ะ😊

ปกติคะ ลองอาบน้ำไม่ต้องอุ่นมาก แล้วทาครีมคะ ผื่นก็จะหาย หมอบอกเป็นปกติของเด็กทารกคะ

บ้านนี้อาบแต่น้ำป่าวเลยคะแม่ไม่ต้องใช้อะไรเลยซักผ้าก้ใช้สบู่ก้อนจอนสันคะ

เป็นเหมือนกันคะ น้อง 26 วัน กินนมสลับนมแม่และนมผง กำลังเริ่มเป็นคะ ตอนคลอดไม่มี

เด๋วก็หายค่ะแม่😊

เดานะค่ะ แพ้แป้ง หรือน้ำยาซักผ้า หรือป่าวค่ะ ลองเปลี่ยน หรือหยุดใช้ดูค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นนิดหน่อย ผ่านไป1-2อาทิตน์ก็หายไปเองจร้า เป็นแต่ที่หน้านิดๆ

ตอนนี้หายแล้วค่ะ