7 ตอบกลับ

นี่ก็ท้องเพราะยาคุมฉุกเฉินค่ะ ไม่พร้อมเหมือนกันค่ะ กินตามเวลากำหนดเหมือนกันไม่รู้ทำไมถึงพลาดนะคะ แต่ถ้าแฟนปจด.ไม่มา1เดือน ซื้อที่ตรวจมาตรวจเลยค่ะ ปกติยาคุมฉุกเฉินถ้าปจด.จะมาช้ามันมาจะซักประมาณ2-4วันก็จะมาแล้วค่ะ

จากประสบการณ์ส่วนตัว กับยาคุมฉุกเฉิน คิดว่าถ้าทานหลังจากนั้นไม่นาน ( ไม่ท้องนะคะ เสี่ยงต่ำมาก ) เราทานบ่อยแต่ก่อน. เพื่อความชัวร ซื้อที่ตรวจครรภ์ให้แฟนลองตรวจดูนะคะ ถ้า ปจด. ไม่มาคะ

น่าจะไม่ท้องหรอกคะ ความเครียดก็ทำให้ประจำเดือนคาดเคลื่อนด้วยนะคะ #จำไว้ไม่พร้อมก็ใส่ถุงคะ

นี่คือตัวอย่างความล้มเหลวของการศึกษาไทยที่ไม่สอดแทรกความรู้ทางด้านเพศศึกษาอย่างจริงจัง

👏🏻👍🏻♥️♥️

ยาคุมฉุกเฉินทำให้ประจำเดือนเลื่อนคะ แล้วยิ่งเคลียดประจำเดือนก้อจะเลื่อน

ความเสี่ยงต่พค่ะเพราะกินในเวลาที่กำหนด

โอกาสตั้งครรภ์ค่อนข้างต่ำค่ะ