70 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่คลอดรัฐหรือเอกชนคะ ที่คุณหมอให้ผ่าเพราะว่าคุณแม่เชิงกรานเล็กไหมคะ อยากทราบไว้เป็นข้อมูลค่า เราก็กลัวลูกเราน้ำหนักเกิน 3.5 ไม่รู้จะคลอดธรรมชาติไหวไหม

รัฐค่ะสิทธิ์บัตรทอง เชิงการเล็กนิดหน่อยค่ะ หมอเลยแนะนำให้ผ่าค่ะ ถ้าคลอดเองมันจะเสี่ยงมากเกินไป(คลอดได้) ทั้งนั้นทั้งนี้การตัดสินใจขึ้นอยู่กับหมอค่ะ.

VIP Member

ยินดีด้วยนะค้าาา ชื่อลูกเราเหมือนกันเลยค่ะขอให้แข็งแรงเลี้ยงง่ายนะค้า

เรา3.970gค่ะ หมอไม่ยอมผ่าให้ เบ่งประมาน10รอบค่ะกว้าจะออก แม่เป็นไข้เลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ 3750 หมอไม่ผ่า เเต่เเม่โชคดี เบ่ง4ทียาวๆออกเลยค่ะ

คลอดเองค่ะ 3750กรัม หมอไม่ผ่าให้ เเต่โชคดีคลอดง่ายมากๆๆๆๆค่ะ

คุณแม่ทานอาหารอะไร เป็นพิเศษ มั้ย คะ น้องถึง นน.ตัวเยอะค่ะ

ไม่เลยค่ะ.กินตามใจชอบทุกย่างเลย🥰

โอ้โห น้ำหนักลูกดีมากเลยค่ะ คลอดตอนกี่วีคค่ะ??

41+5วิคค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะแม่ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ยินดีด้วยจร้า คุณแม่คลอดน้องตอนกี่วิคค่ะ

อ่อค่ะ ตอนนี้ก้อ 39+4 ยังเงียบอยู่เลย😁😁

VIP Member

น่ารักน่าชังจังครับ ยินดีด้วยนะครับ🥰

แม่บ้านนี้กินอะไรทำมัยลูกตัวใหญ่จัง

ออค่ะตอนนี้แม่บ้านนี้ท้องเล็กมาก19สับดา3วันค่ะ