68 ตอบกลับ

คุณแม่มีอาการยังไงถึงไปโรงพยาบาลคะ เราปวดท้อง ท้องแข็งถี่ทุก 5 นาที แต่ไปถึงโรงพยาบาล พยาบาลบอกปากมดลูกยังไม่เปิดมห้กลับมาสังเกตุอาการที่บ้าน เป็นแบบนี้มาสามสี่วันค่ะ

บ้านนี้โดนกระตุ้นก่อนค่ะ วันต่อมามีมูกเลือดเลยมารพ.เปิด2เซ็น วันต่อมาเปิดเพิ่มแค่1เซนเลยเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ แตกเลยจ้าแม่😂

ยินดีด้วยคะแม่ เลี้ยงง่ายๆโตเร็วๆนะจ้ะนู๋น้อย แม่บ้านนี้ 40+2 ยังเงียบกริบอยู่เลย หมอกระตุ้นกวาดปากมดลูกแล้ว 2 รอบ ก็ยังเฉยอยุ่เลย ปากมดลูกเปิด 1 เซนต์เอง

ยินดีด้วยค่ะ เก่งจังเลย คลอดธรรมชาติด้วย นี่ก็ตั้งใจคลอดเองเหมือนกันค่ะ จะเป็นยังไงน้ออ

ทรมานปางตายค่ะแม่ อดทนค่ะเพื่อตัวเล็ก😂💓

VIP Member

เกิดวันเดียวกับพี่เรา แถมชื่อยังเหมือนกันอีก ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ 💕

งื้ออบังเอิญไปอีกค่ะ

คุณแม่คลอดแล้วว เหลือแต่บ้านนี้ที่เงียบกริ้บ ยินดีด้วยนะคะ💙

ยังเลยค่ะแม่ 39วีค2วันแล้ว ได้แต่ชื่นชมตัวเล็กของแม่ๆบ้านอื่น😊😊

ยินดีด้วยค่ะเเม่บ้านนี้กำหนดคลอดพรุ่งนี้เงียบยุเลย

ยังค่ะถึงกำหนดพรุ่งนี้ยังเงียบยุเลย

น่ารักมสกๆๆบ้านนี้เสี่ยงคลอดก่อน เสียวๆๆอยุ่ค่ะ

ตัวใหญ่จังเลย สมบูรณ์แข็บแรงทั้งแม่และลูกนะ

ขอบคุณค่าา☺️

ยินดีด้วยจ้าของพี่39w3dยังไม่มีทีท่าอะไรเลย

เดี๋ยวก็มานะคะแม่ใจเย็นๆค่ะ☺️

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้38+4อยากเห็นหน้ามากๆ