6 ตอบกลับ

VIP Member

ผงชาดสกัดมาจากแร่ซินนาบาร์ คนสมัยก่อนเอามาทำยาค่ะ ถ้าใครเคยดูละครเรื่องบุพเพสันนิวาส จะมีฉากนึงที่การะเกดแต่งหน้า แล้วหยิบกระดาษสีแดงขึ้นมาใช้ปากเม้ม นั่นกระดาษที่ทำมาจากชาดค่ะ

ของเราใช้ดีมากตรงคอลูกเป็นแผลอับชื้นหายเลย ผดพื่นก็ทาแล้วหาย ใช้ได้นานด้วย แถมราคาดี เราก็แนะนำคนอื่นแบบนี้แหละ

คุณแม่ก็ใช้เหมือนกันเหรอคะ..??ใช้ดีมากๆๆจริงๆๆค่ะราคาถูกเเต่ดี

มันดูคล้ายๆปูนแดงที่ใช้กินหมากเลยนะคะเนี่ย ใช่อันเดียวกันหรือเปล่าคะ ผิวน้องบอบบางระวังน้องแพ้นะคะแม่

ไม่ใช่ปูนแดงค่ะ ใช้ดีจริงๆนะคะก้นน้องเป็นผื่นแดงใช้วันเดียวยุบเลยค่ะทีเเรกก็ไม่กล้าทาแต่ก็ลองดู หายจริงๆค่ะ

ดูอันตรายนะคะแม่ ไม่จำเป็นจริงๆเราว่าใช้พวกครีมสำหรับทาผดผื่นเลยดีกว่า

ใช้ดีค่ะไม่อันตรายทาแค่วันเดียวผดผื่นหายหมดเลยค่ะ

ซื้อได้ที่ไหนค่ะ อยากได้มากเลยค่ะ