13 ตอบกลับ

อย่าพึ่งให้ทานนะคะ.บ้านนี้เคยให้ทานเเล้วน้องท้องอืดแล้วก็อ้วกหมอบอกว่าถ้าน้องมาหาหมอช้ากว่านี้ไส้น้องจะเน่า.น้องนอนโรงบาล1อาทิตย์ใส่สายยางทางปากงดน้ำงดนมทั้งอาทิต.แม่อย่าพึ่งให้น้องทานดีกว่าค่ะ

ร่างกายน้องยังไม่พร้อมที่จะรับอาหารเสริมนะคะ เรยอ้วกออกมา แนะนำแม่ให้ป้อนน้องตอน6เดือนวัยเริ่มอาหารเสริมจริงๆนะคะ

เด็กเขาก็มองตามปกติคะ ลูกชายบ้านนี้ก็มองตามเราตลอด กินอะไรหน่อยน้ำลายก็ไหลเป็นสายน้ำเลย😂

ตามหลักแล้วต้อง 6 เดือนขึ้นไปนะคะ นอกจากหมอจะเป็นคนลงความเห็นว่าสามารถทานข้าวได้แล้ว

Super Mum

น้องไม่พร้อมทานหรือเปล่าคะ และควรให้เริ่มทานหลัง 6 เดือนนะคะแม่

บ้านนี้ก็ชอบมองค่ะ แม่สงสัยหนูอยากกินหรอลูก อดใจรอนิดนึงนะ

ให้น้องกินได้ตอน6เดือนนะคะแม่ช่วงนี้ให้น้องกินแค่นมก่อน

ทุกครั้ง​จ้า​ แม่กินข้าวปั๊บลูกน้ำลายไหลเลย555

ไม่ควรป้อนกล้วยหรือข้าวก่อน6เดือนนะคะ

ให้น้องทานได้ตอน6เดือนขึ้น