ตั้งครรภ์.

ปากมดลูกเปิด1เซน นานไหมคะกว่าจะเปิดครบ10เซน #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ

16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ท้องแรกแม่โดนยาเร่งจึงแต่ไม่แน่ใจว่าหมอให้ยาเร่งตอนกี่โมง แต่ไป รพ ตอน 6โมงเช้า ปากมดลูกเปิด1cm ได้คลอดตอน 14.48 แต่ท้อง2แม่รอปวดท้องเองเพราะกลัวยาเร่งมาก เริ่มปวดเตือนตอนเที่ยงคืนแต่ทนได้และนอนหลับต่อ เริ่มปวดถี่ตอนตี2 ก็ลุกมาอาบน้ำ สระผม บลาๆจนตัวเองรู้สึกปวดถี่ต้องปลุกสามีพาไป รพ ตอนตี5 พยาบาลแจ้งว่าปากมดลูกเปิด 5cmแล้ว และคลอดตอน 7.36 ค่ะ คุณหมอติว่าคลอดไว ให้รีบมา รพ ให้เร็วกว่านี้ค่ะ 555

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้1เซนตั้งแต่18ธันวา66 เจ็บเตือนยาวมาถึง5มกรา67 6มกรา67ปากมดลูกเปิด3เซน เร่งคลอดเปิดเพิ่มเป็น4เซนแต่ต้องผ่าตัดดมยาสลบใส่ท่อช่วยหายใจด่วนเพราะแม่กับน้องออกซิเจนตกทำให้หัวใจน้องในท้องเต้นช้านาน3นาที+รกพันคอน้อง+น้องสำลักน้ำคร่ำกลืนขี้เทา เกือบขิตทั้งแม่ทั้งลูก แม่ๆตรวจเช็คกับหมอดีๆนะคะอย่าให้เหมือนแท่บ้านนี้จะตุย🥰✌️

บ้านนี้หมอกระตุ้นปากลูกให้เปิด1เซน ผ่านไป3วันเริ่มมีอาการปวดท้อง ปวดแบบทั้งวันทั้งคืน ทุกๆ5นาที หมอบอกว่าเปิด1.5เซน ให้กลับบ้านได้ อีกวันมา มีอาการปวดถี่ขึ้น และมาก็ขึ้น 2ทุ่ม มีน้ำเดินไปหาหมอที่ใกล้บ้านบอกเปิด2เซน ต้องขับไปรพ.ที่ฝากพิเศษไว้ประมาณชม.กว่า ไปถึงเปิด4เซนรอถึง20นาทีคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้วันจันทร์ที่ 29 มกรา เปิด 1 เซนครึ่ง วันเสาร์ที่ 3 กุมภา 07:00 เปิด 2 เซน 08:55 น้ำคร่ำแตก เปิดเพิ่ม 7 เซน 10:00 เปิด 9 เซน 10:56 คลอด แต่มันก็แล้วแต่บางคนด้วยนะคะแม่😅✌🏻🥰 บางคนอาจจะอาทิตย์ สองอาทิตย์ หรือ อาจจะเร็วกว่านั้นค่ะแม่

อันนี้แล้วแต่คนเลยค่ะ ของเราน้ำเดิน 2 ทุ่ม 3 ทุ่มเปิด 1 ซม. คลอดตอน 5 ทุ่ม มาไวมาก ไปไม่ถึงโรงพยาบาลที่นัดทำคลอดต้องแวะทำคลอดฉุกเฉินโรงพยาบาลที่อยู่ใกล้ๆ อันนี้ท้อง 2 ท้องแรกก็คลอดง่ายค่ะ เจ็บท้อง 5 ชั่วโมงคลอด

2mo ago

น้ำเดิน คือน้ำไหลตลอดแบบยังไม่ได้โดนกระตุ้นใช่ไหวค่ะ

บ้านนี้น้ำเดิน5ทุ่มเเล้วรีบไปรพ. หมอบอกเปิดเเล้ว4ซม.ให้รอคลอดเลย ใช้เวลา14ชม.เปิดครบ10ซม.ถึงได้คลอด(ฉีดยาเร่งคลอด ปวดมากเลยคะ 😂) หมอบอกลูกคนเเรกจะใช้เวลานานหน่อยนะคะ ขอให้เเม่คลอดง่ายๆนะค่า 💕

2mo ago

บ้านนี้คนเเรกคลอดง่ายมาก ไป ร.พเปิด 9 เซนเตรียมคลอดเลย คนที่ 2 ปวด 8-9 ช.ม โดนเร่งคลอดด ด้วยทรมานมากค่ะ

ของเราเปิด 1 เซน หมอเลยกวาดกระตุ้นให้ ผ่านไป 7วันก็ยัง 1 เซนค่ะ 😅 จนช่วงบ่ายๆ เริ่มท้องแข็งถี่ 2ทุ่มไปโรงพยาบาลเปิด4เซนแล้วค่ะ ช้าเร็วแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะแม่

บ้านนี้ไปโรงพยาบาลตอน 7 โมงเช้าหมอบอกปากมดลูกเปิด 3 cm โดนยาเร่งคลอดตั้งแต่ 8:00น.ถึง 10:20 น. ปากมดลูกเปิด 10 cm คลอดเองเลยค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ เพราะคนเราไม่เหมือนกัน แล้วก็ขึ้นกับภาวะเสี่ยงด้วย เพื่อนเราเปิด 2 เซนหมอจับผ่าเลย เพราะมีความเสี่ยง

บ้านนี้น้ำเดิน 06.00 เช้า ปวดท้องตี2 ปากหมดลูกเปิด2 เซนกว่า 12.00 เปิดอีก 3.6 เซ็น ให้ยาเร่งคลอดตอน 14.00 18.00 เปิด 9 เซน จะทรมานมาก 😊