11 ตอบกลับ

น่าจะเป็นที่เครื่องปั๊มค่ะ ตอนเก็บก็ไล่ฟองออกให้หมดก่อนแล้วค่อยล็อกถุง แต่ถ้าให้น้องกินเลยก็ไม่เป็นไรค่ะไม่ต้องไล่ฟอง

เป็นที่เครื่องปั้มค่ะแม่ ปั้มแช่ได้ปกติ แต่ถ้าจะให้ทานเลยต้องรอหายฟองก่อน เดี๋ยวจะท้องอืด

น่าจะเป็นที่เครื่องปั้มค่ะเพราะของแม่บ้านนี้ไม่มีฟองเลยค่ะ

พยายามอย่าให้อากาศเข้าตรงรวยปั้มค่ะ ช่วยได้

เป็นเหมือนกันค่ะ จนแอบกังวลว่าล้างขวดนมไม่เกลี้ยง

เพราะเครื่องปั้มค่ะ เราก็เคยเป็น

น้องจะท้องอืดมั้ยคะ

ตอนปั้มอากาศน่าจะเข้าไปค่ะ ทำให้เกิดฟอง

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ทำไงคะ

เป็นที่เครื่องปั๊มค่ะแม่ ตอนนี้เลยใช้อันนึงอันที่ทำให้เป็นฟองไม่ใช้ค่ะ

วิธีล้างเครื่องปั๊มนม

อากาศเข้าค่ะ