87 ตอบกลับ

เราฉีดมาวันเสาร์ ตกดึกไข้ขึ้นเลยจ้า ทานพาราไปเม็ดนึง นอนเดี้ยงทั้งวันอาทิตย์+พาราอีกเม็ด ตะแคงซ้ายก็ไม่ได้ ใช้แต่แขนขวาจนปวดไปด้วยแล้วคร่า มาวันนี้ค่อยยังชั่วแล้วค่ะ แต่ยกแขนสูงยังไม่ได้ >_< หนักหน่วงมากค่ะ สรุปเป็นหนักๆ 2 วัน

คงแล้วแต่คนมั้งคะแม่ ตอนเราฉีดหมอกำลังจะเอาเข็มออกกล้ามเนื้อแขนกะตุกแบบแรงมาก หมอยังขำเลย แต่พอหลังฉีดไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่ล้าเลยค่ะ ตอนแรกเราก็ทำใจแล้วว่าแขนจะไม่มีแรงไป 2-3 วันแน่ๆ แต่ที่ไหนได้ปกติมากๆ

อดทนอย่างเดียวเลยจ้ะ จะปวดเป็นอาทิตย์เลย ไปฉีดมาวันแรกแพ้ท้องหนักมาก ต้องนอนเฉยๆบนเตียง 2 วัน วันที่ 2 เป็นไข้ซ้ำอีก แขนตรงที่ฉีดปวดนอนทับไม่ได้เลย

เเม่บ้านนี้ฉีดเข็มเเรกปวดไป3-4วันเลยค่ะ เเต่เข็มที่สองไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ค่ะ1-2วันก็หายแล้ว เเม่บ้านนี้ยังเหลืออีกเข็มสุดท้ายหลังคลอดน้อง1เดือนค่ะ

บ้านนี้เพิ่งฉีดมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาแต่เป็นรวมคอตีบ บาดทะยัก ไอกรนค่ะ ปวดหนักๆอยู่ 2 วัน พอวันที่ 3 ดีขึ้นมากค่ะ ไม่ได้ทานยาทนเอา

ดีขึ้นแล้วค่ะแต่ก็ยังมีปวดนิดหน่อย

เข็มแรกปวดอยู่ค่ะ3-4วันก็หายเข็ม2ปวดแค่วันแรกจากนั้นไม่ปวดเลยค่ะคุณหมอมือเบามากอีกอย่างคุณหมอบอกห้ามเกร็งเพราะจะทำให้ปวด

เราปวด 5 วัน กินยาไม่หายปวด แถมมีไข้ด้วยค่ะ ตอนนี้หายปวดแล้ว แต่ตรงที่โดนฉีดยังช้ำอยู่ ตอนนี้ฉีดครบอาทิตย์แล้วค่า

บ้านนี้ฉีดครั้งแรกปวดไปเป็นอาทิตย์กว่าๆเลยค่ะพอฉีดครั้งที่2เริ่มชินไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ไม่นานก็หายปวดค่ะ

พึ่งฉีดมาวันนี้เลยค่ะ ยังนอนไม่ได้เลย😂 เน้นนอนท่าสบายๆไม่ทับแขนนะคะแม่ เอาผ้าหนุนหลังหนุนท้องค่ะ

ปวด2วันค่ะ แต่เอาน้ำอุ่นประคบวันละแป๊บๆ วันแรกที่ฉีดมาแขนใช้การไม่ได้ แต่พยายามบริหารเบาๆ