10 ตอบกลับ

38+3 กำลังเป็นอยู่ค่ะ ปวดท้องคล้ายปวดประจำเดือน บางทีมีรู้สึกเหมือนปวดขี้ด้วย มีเจ็บจี๊ดๆร้าวๆแถวๆใต้ท้องช่วงโหนก เวลานอนพลิกตัวยิ่งเจ็บ ปวดหลังส่วนล่าง เป็นแบบนี้ตั้งแต่เมื่อคืน แต่ปวดแบบยังพอทนไหว ปวดน่ารำคาญ ยังไม่มีมูกเลือดหรือน้ำเดิน น่าจะใกล้แล้ว

รออีกประมาณ1วีคหรือก่อนหน้าค่ะเพราะเราก็มีอาการแบบนี้ตอน36-37วีคไม่มีมูกน้ำไม่เดินตอน38วีค2วันเที่ยงคืนคือเจ็บท้องถี่รอดูอาการเอง2ชั่วโมงพอมั่นใจว่าไม่หานไม่ใชเจ็บหลอกก็ไปโรงบาลค่ะ

เพิ่มเริ่มค่ะสดๆร้อนๆหลังเข้าห้องน้ำ มีอะไรไม่รู้ไหลออกมาเลยสับสนว่าเป็นมูกหรือตกขาว ( เป็นคนตกขาวไหลเยอะทุกวันค่ะแต่เหลว )

มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ39+2 ไปรพ.ไหมคะ ควรไปไหม

ทางนี้ 38+ 3 วีค กำลังจะไปผ่าคลอดแล้วค่ะ

หัวน้องไม่ลงเบ้าอุ้งเชิงกรานค่ะ แม่ไม่ไหวรอ เลยขอผ่าค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

คลอดรึยังค่ะแม่

หญิงหรือชายคะแม่

พี่คลอดยังค่ะ

ใกล้แล้ว