30 ตอบกลับ

VIP Member

ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะสำหรับคำตอบคำแนะนำ ตอนเช้าแฟนกลับมาจากทำงานให้พาไปหาหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกมดลูกขยายค่ะ ด้วยความที่หมอเคยบอกว่าเสี่ยงแแท้งเพราะเคยรถล้มตอน10w บ้านนี้เลยกังวลไปหมด กลัวตัวเล็กจะเป็นอะไร ท้องแรกตั้งใจอยากมีเลยกลัวไปปหมด🙏🏻🥺🤣

แต่ลูกก้อายุเดือนเกือบ4เดือนแร้วใช่มั้ยคะ เราคุยกันแบบผู้ ญ นะคะ เว้นระยะมีเพศสัมพันก่อนก้จะดีนะคะ เพราะอาจเปนผลข้างเคียงได้..ยกของ..และมีเพศสัมพัน

VIP Member

บ้านนี้เป็นบ่อยค่ะช่วงท้องอ่อนเพราะมดลูกขยายตัว เเนะนำคุณเเม่นอนหงายนิ่งๆสักพักเด่วก๊ดีขึ้นค่ะ สู้ๆค่ะแม่

บ้านนี้ก็เป็นคะ หมอบอกน้องตัวโตขึ้นเชิงกานรับน้ำหนักน้องเพิ่มขึ้น กับ หมอบอกมดลูกขยายประมาณนี่คะ

ปกติจร้า คุณหมอบอกว่ามดลูกขยายตัวเดี้ยวก้หายค่ะ บ้านนี้ก้ท้องเเข็งเนื่องจากลูกโก่งตัวค่ะ

14วีคเองท้องยังไม่แข็งจ้า อาจจเป็นเพราะมดลูกขยาย เดี๋ยวพอท้องโตก็หายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 18 วีค ก็เป็นค่ะ วันแรกปวดจนแทบเดินไม่ได้เลยน้ำตาเล็ดเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ แต่ก็ไม่หนักมาก

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้17wยังปวดและจิ๊ดๆตรงขาหนีบซ้ายขวาด้วย

14w เหมือนกันคะแม่ บ้านนี้ก็มีอาการปวดจี๊ดๆเหมือนกันคะ

ให้หมอตรวจจะดีกว่านะ เผื่อมีภาวะอื่นๆมาคุกคราม