ตั้งครรภ์​

ปวดท้อง ท้องปั้นทุกๆ10นาที แบบนี้ใกล้คลอดยังค่ะ 37w5d ค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทุก10 นาทีใกล้แล้วค่ะ สัญญานเตือนใกล้คลอดและอาการที่ควรมาพบเเพทย์คือ 1 .ท้องเเข็งทั่วท้อง เเข็งอย่างสม่ำเสมอทุก 10. นาทีนอนพักไม่ดีขึ้น เเละจะมีอาการปวดเหมือนประจำเดือนร่วม อาจปวดร้าวลงขา ปวดหลัง ก็ได้ค่ะ(เจ็บครรภ์จริง) 2.มีมูกเลือด 3.มีน้ำเดิน ควรรีบมาเพราะ ถ้าเกิน 18 ชม อาจเกิดการติดเชื้อได้ 4.ลูกดิ้นน้อยกว่า 10 ครั้งต่อวัน

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ใกล้แล้วค่ะแม่ แม่คอยสังเกตเวลาเข้าห้องน่ำด้วยนะค้ะ ว่ามีมูก หรือมูกเลือดเปื้อนกางเกงในไหม ถ้ามี รีบจัดกระเป๋าเตรียมไป รพ นะค้ะ

บ้านนี้ก้อเป็นจร้า แต่ไม่ถี่ขนาดนั้นค่ะ

ยังไม่คลอดเลยค่ะแม่

ใกล้แล้วค่ะ