20 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้ 33สัปดาห์2วัน แล้วจ้า อาการลุกยาก มากเหมือนกันจ้า

จริงค่ะ บ้านนี้จะนั่งจะนอน ขยับยากมาก

เป็นตะคิวที่น่องกันบางไมค่ะ ทางนี้เป็นทุกคืนเลยค่ะ

แรกๆ เป็นค่ะ เกร็งขาไม่ได้เลย ตะคริวทันที หลังๆหมอให้กินแคลเซียมเพิ่มเบาลงแล้วค่ะ แต่ปวดอยู่ 555

เป็นค่า ปวดมาก ตอนนอนตะแคงซ้ายขวา ขยับลำบากมากค่ะ

จริงที่สุดค่ะแม่ 🤣 แต่ก็ต้องอดทน

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดก้น ปวดหน่องขามากค่ะ

ตอนนี้ 30w แล้ว ปวดขามากค่ะ ระบมสุดๆ

ของเราพอทำงานบ้านได้นิดหน่อย เบาๆ

พอกันค่ะ แต่ส่วนมากขยับหน่อยก็ปวด นั่งนานนอนนานก็ปวด หลังเพิ่งเบาเพราะหมออัดแคลเซียมให้

อาการเดียวกันคะ พึ่งเป็นได้2-3วันละ

ปวดจนแทบไม่ได้ทำไรเลยค่ะ งานบ้านขยับหน่อย ปวดนอนไม่ได้เลย 🥲

เป็นเหมือนกันคะปวดก้นมาก

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ

บ้านนี้ 31วีค3 วัน วันนี้ เลยคะ

33วิคปวดเหมือนกันค่ะ