10 ตอบกลับ

บ้านนี้ล่าสุดเลยค่ะขาดไป 8วัน มีอาการพะอืดพะอม นอนเยอะ กินเก่ง เหมือนท้องที่2 ที่แท้งไป แต่สรุปไม่ได้ตรวจแล้วก็ไม่ได้ท้องค่ะ พอถึงวันที่9 ประจำเดือนก็มาเลยค่ะ ตกใจมากคิดว่าท้อง55555

ทางนี้คืออยากมีน้องมากๆเลยค่ะแต่น้องไม่มาสักที

ประจำเดือนขาย1สัปดาห์ตรวจเจอเบบี้เลยคะ ก่อนหน้าที่จะตรวจ มีอาการเหมือนจะเป็นประจำเดือนเลยจ้า แต่เพิ่มมาคือหน้ามืด เพลียเหนื่อย รออีกสักสัปดาห์ค่อยตรวจเพื่อความแน่ใจคะ

เหมือนกันค่ะช่วงนี้หน้ามือบ่อยๆ เพลียมากๆค่ะ

ตรวจครรภ์เราตรวจเจอตั้งแต่ประจำเดือนขาด 1 วันเลยค่ะ ใช้ของเซเว่น ตัวเองลองเปลี่ยนยี่ห้อตรวจดู หรือไม่ก็รออีก 2-3 วันค่อยตรวจ ถ้าไม่ขึ้นก็น่าจะไม่ท้อง อาจจะฮอร์โมนเปลี่ยน

นี่ก้ใช้ของเซเว่นเหมือนกันค่ะปกติใช้แต่ยี่ห่อเดิมๆ

ท้องจริงขาดวันเดียวก็ขึ้น อาการที่บอกมา มันเกิดขึ้นได้หมด กับคนไม่ท้อง ฮอร์โมนมันก็เปลี่ยนได้

ทางนี้แม่ประเดือนขาดไป 5 วันเหมือนกันคะ เอะใจลานนมตัวเองด้วยมันขยาย ตรวจเจอ 2 ขีด ตอนนี้ 17 w แล้วคะ

ของเราไปหาหมอคะ หมอเจาะเลือด และซาวด์ทางช่องคลอด ก็เจอเลยคะ ตอนเจอครั้งแรก 5 w

ช่วงนี้มีอาการเครียดหรือกังวลอะไรมากๆรึป่าวคะ ถ้าไม่ท้องน่าจะเป็นภาวะเครียดค่ะ

ไม่มีค่ะปกติเลยค่ะ

อาจเป็นได้หลายสาเหตุ ลองให้หมอตรวจดูนะคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ

มันน่าจะยังไม่ชัดเจนน่ะค่ะ

เว้น 7-14 วันตรวจอีกรอบค่ะ

ขอบคุณค่ะ