12 ตอบกลับ

VIP Member

1.ไปฝากครรภ์รับยาโฟลิคมากินก่อนนะคะจะได้ป้องกันปากแหว่งเพดานโหว(ไปเร็วยิ่งดีนะคะ) 2.ครีมลดแตกลายแล้วแต่เรานะคะ ส่วนตัวใช้ bio oil ขวดสีชมพู ทาหลังอาบน้ำ เริ่มทาตั้งแต่2เดือนแรกหรือแล้วแต่คุณแม่นะคะ 3.นับเดือนตั้งครรภ์ 4 สัปดา=1เดือน 8สัปดา=2เดือน 12สัปดา=3เดือน เอาง่ายๆท่องสูตรคูณแม่4ค่ะ

5 สัปดาห์นะคะ เจอตอนเท่านี้เหมือนกันค่ะ ฝากครรภ์ได้เลย ใช้ bio oil ตอนนี้ 6 เดือน ยังไม่มี รอยแตกนะคะ แต่ อาจจะเร็วๆนี้ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ :)

เรื่องครีม เราใช้babymindกับน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็นจ้า หาซื้อง่ายราคาถูกด้วย ตอนนี้8เดือนแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ แอบลุ้นเดือนที่9 😂😂

VIP Member

ตอนนี้ 38+3 w ใกล้คลอดแล้วค่ะ ไม่แตก ไม่คัน เนียนดีค่ะ อาจจะรู้สึกมันๆหน่อย แต่ดีมากๆๆๆ ใช้จนหมดเลย

1เดือน=4วีค น่าจะ4วีคกว่าๆเกือบ5วีค หรือเดือนกว่าๆเกือบ2เดือนแล้วค่ะคุนแม่

แนะนำไปฝากท้องหาคุณหมอค่ะ จะได้เริ่มทานยาบำรุงไวน้องจะได้แข็งแรงๆ

Super Mum

นับจากวันแรกของ ปจด. สุดท้ายค่ะ 1 วีค = 7วัน 4 วีค = 1 เดือน

VIP Member

หาหมอก่อนเลยค่ะ เดี๋ยวคุณหมอจะบอกอีกทีว่ากี่วีค

Super Mum

ครีมทาท้องเราใช้เซ็ตนี้ค่ะ 8 เดือนละ ไม่มีรอยใดๆ

เราลงออยล์ก่อนค่ะ ตามด้วยครีม ไม่ต้องใช้ทุกตัวก็ได้นะคะ แล้วแต่สะดวก

ฝากครรภ์ค่ะ หมอจะบอกว่ากี่สัปดาห์