93 ตอบกลับ

ไม่ว่าจะจางแค่ไหน ถ้ามองขีดที่ 2 ได้ นั่นแปลว่าฮอร์โมน HCG ขึ้น ท้องแน่นอนค่ะ เตรียมฝากครรภ์ได้เลย ที่ไม่ท้องคือต้องมองไม่เห็นขีด 2 แม้แต่นิดเดียวค่ะ

บ้านนี้ขาด3วันเหมือนกันค่ะขึ้นจางกว่านี้อีกคิดว่าท้องแล้วแหละเพื่อความชัวว์ เช้าวันรุ่งขึ้นซื้อมาตรวจอีกเพื่อความแน่ใจชัดเจ๋วเลยจ้า

ซื้อที่ตรวจมาเค้าไม่ได้ใส่กล่องมาให้หรอค่ะจะบอกว่าผลตรวจอยู่ข้างหลังกล่องเอาไปเทียบค่ะบอกไว้เพื่อไม่รู้ค่ะ 😅

5ขีดขึ้นไปถึงท้องนะคะ ลองอ่านดู ข้างกล่องมีบอกไว้ อันนี้น่าจะเป็นไข้หวัดธรรมดาๆ ฝากครรภ์ได้เลยนะคะ

ไม่จางคะของเราจางกว่านี้มากตอนนี้19+5แล้วคะยินดีด้วยคะรีบไปฝากท้องน่ะค่ะ

แบบนี้ไม่เรียกว่าจางแล้วนะคะ ข้างกล่องมีบอกอยู่นะคะว่าท้องหรือเปล่า

เหมือนกันเลย ตอนนี้ท้อง3เดือนแล้ว😊👶 #ท้องแน่นอนค่ะ #ยินดีด้วยนะค่ะ😊

ตรวจหลายๆอันและไปหาหมอเพื่อความชัวร์นะคะ​ ส่วนตัวเราว่าแบบนี้ท้อง​

แบบนี้เรียกเข้มนะ ไม่จางเลย ของเราจางแทบมองไม่เห็นต้องใช้ไฟส่องเอา

ท้องจ้ากว่าบ้านนี้จะรู้ว่าท้องก้3เดือนแล้วคุณแม่รีบไปฝากท้องน้ะคะ