ช่วยดูหน่อยจ้า

ประจำเดือนมาวันสุดท้าย 25กพ. ลองตรวจดูขึ้นจางๆๆท้องมั้ยคะแม่ๆๆ

ช่วยดูหน่อยจ้า
116 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่บ้านนี้ตอนแรกก็ตรวจแล้วขึ้นขีดจางๆแบบนี้และคะไปหาหมอๆบอกไม่ท้องพออีก1อาทิตไปตรวจใหม่ขึ้น2ขีดสีเข้มกว่าเดิมค่ะ

ไปฝากท้องกันคุณแม่ของเรา ปจด.มาวันที่5-8จนตอนนี้ยังไม่มาเลยซื้อมาตรวจขึ้นมาแบบนี้ถามแม่ดูแม่บอกว่าท้อง

Post reply image
VIP Member

บ้านนี้ ปจด. ขาด 28 กพ. ตรวจขึ้นแบบนี้ ไปฝากครรภ์เรียบร้อย ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้6w1d ค่ะ

ขอข้อมูลประจำเดือนวันแรกที่มาหน่อยค่ะ แต่ตรวจขึ้นจางๆก็ถือว่าท้องนะค่ะ

ถ้าไม่แน่ใจรอตรวจใหม่ค่ะ แต่แบบนี้ยังไงก็ท้องเพราะเริ่มชัดขึ้นค่ะ

ตอนตรวจครั้งแรกก็เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ ไปตรวจเลยท้องจริงๆค่ะ

พรุ่งนี้เช้าตรวจอีกทีนะคะ แต่เบื้องต้น ท้องชัวร์คะ

พี่ก็เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าท้องหรือเปล่า อีกขีดจางมาก

Post reply image
5y ago

จางแค่ไหนก็ท้องจ้าา

นับดูคร่าวๆ น่าจะ 6 wks. กับอีก 2 วัน หรือ 1 เดือน 16 วัน ค่ะ😄

ท้องค่ะ ของหนูก็เป็นแบบนี้ ยินดีด้วยค่ะ