7 ตอบกลับ

นับจากประจำเดือนมาวันแรกของครั้งสุดท้ายค่ะ ในที่นี้คือตั้งแต่วันที่ 5 มีนา จนถึงปัจจุบัน คืออายุครรภ์ค่ะ

ทางการแพทย์นับวันที่ประจำเดือนมาวันแรกครั้งสุดท้ายค่ะ คือเริ่มนับจากวันที่5 คือวันแรกค่ะ

นับจากวันแรกที่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายค่ะ จากวันที่ 5 มี.ค. ถึง 26 เม.ย. ก็ 7 สัปดาห์ 3 วันค่ะ

ยินดีแชร์ประสบการณ์ร่วมกันค่ะ

VIP Member

ที่ รพ นับวันแรกของ ปจด มาครั้งสุดท้ายค่ะ ปจดมา 5-7 ให้นับตั้งแต่วันที่ 5 ค่ะ

ของพี่นับวันที่7ค่ะ... ..เพราะเมนมันหยุดวันที่7ค่ะ..

วันแรกของประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายจ้า

วันที่ประจำเดือนหมดคร้

ของเรานับวันที่เมนหยุดค่ะ..ของเราหมอจะไม่นับวันที่5ค่ะของเราหมอนับวันที่7ค่ะ..แต่ล่ะที่แต่ล่ะ ร.พ.นับวันไม่เหมือนกันค่ะ..แต่พอดูเครื่องซาวด์เเม่นที่สุดค่ะ