101 ตอบกลับ

ประจำเดือนเรามาช้า 1 วัน ตอนเราตรวจก็เป็นแบบนี้ค่ะขึ้นขีดที่ 2 จางมาก เรารออีก 4 วันตรวจซ้ำอีกครั้ง รอบนี้ขึ้น 2 ขีดชัดค่ะ ตอนนี้ท้อง 8 สัปดาห์แล้วค่ะ ยังไงรออีก 2-3 วันตรวจซ้ำอีกทีนะคะ 😊

ถ้าคิดว่าไม่มั่นใจลองตรวจอีกทีนะคะ​ เราก็ตรวจที่คลีนิค​ กลับบ้านมาก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจอีกรอบเพื่อความมั่นใจคะ

ของเราเข้มกว่านี้หมอบอกไม่ท้องแท้งค้างฮอโมนเก่า เปลี่ยนคลินิคตรวจใหม่ตอนนี้ตั้งครรภ์สี่เดือนแล้ว 😍

รูปนี้ตอน3วีค เราไปหาหมอที่คลีนิคตอน4วีค มีอาการปวดท้องด้วยหมอจับซาวก็เจอถุงตั้งครรภ์เลย

เราตรวจครั้งแรก ก็จางเหมือนกันจร้า สรุปท้อง ตอนนี้ 5 เดือนแล้ว ยินดีกับคุณแม่ด้วยจร้า

TapFluencer

ท้องอ่อนๆค่ะคุณแม่ ถ้าให้ชัวร์ตรวจเลือดเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ กำลังลุ้นเหมือนกันค่ะ

ท้องค่ะ ยินด้วยค่ะ เรา ปจด.ขาดไป 1 อาทิตย์ตรวจขึ้น 2 ขีดจางเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 22w 3d แล้ว

เราตรวจคลีนิคจางกว่านี้ หมอบอกว่าท้องเลยค่ะ เลยตรวจเลือดเพื่อความแน่ใจเพิ่มอีก

VIP Member

ทำไมปวดหัวกับคำถามแบบนี้จัง ขนาดคุณไปตรวจที่คลีนิคมาแล้วนะเนี่ย

จางยังไงก็ม้องค่ะแม่บ้านี้อีกขีดแทบไม่เห็นเลยตอนนี้สี่เดือนแล้วจ้า