2 ตอบกลับ

แนะนำให้ไปหาคุณหมอหรือตรวจดีกว่าค่ะเราก็ก็มีแบบนี้เหมือนกันตอนแรกคุณหมอบอกเราเป็นถุงน้ำรังไข่ เลยนัดตรวจอีก แต่เราดันผิดนัดหมอไปเราก็เลยปล่อยเพราะว่าเราไม่มีอาการแบบนี้แล้วหลังจากนั้นผ่านไป3 เดือน สรุปคราวนี้มาแบบกะปริบกะปรอยเลยค่ะแค่ 2วันเท่านั้น เราก็เลยคาใจไม่ไหววันนี้เพิ่งไปหาคุณหมอมาคุณหมอตรวจให้เช็คแล้วว่าร่างกายปกติดีค่ะแต่เราดันลืมถามหมอว่าทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้ทั้งๆที่ภายในเราปกติแล้ว

คุมกำเนิดแบบใหนคะ

ลืมฉีดยาคุม ตั้งแต่ 24ต.ค. 66 ประจำเดือนมา รอบแรก 19 ม.ค. 67 หมด21ม.ค. 67 รอบสอง มาวันที่2ก.พ 67 หมด 4 ก.พ.67 รอบสาม มาวันที่ 24ก.พ.67 หมดวันที่26ก.พ 67 แต่เดือนนี้มา 2รอบค่ะ คือ 2-4ก.พ และ24-26ก.พ ค่ะ