ยังมีโอกาสท้องไหมคะ

ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาค่อนข้างตรงค่ะ เดือนที่แล้วประจำเดือนมา 11/3/64 แต่ช่วงปลายๆเดือนมีอาการเจ็บท้อง เวียนหัว อาเจียนค่ะ ลองตรวจครั้งแรกก่อนถึงรอบเดือนมา 9/4/64 ขีดเดียว เช้ามาตรวจอีกรอบ 10/4/64 ก็ขึ้นขีดเดียว ตอนนี้ประจำเดือนขาดมา4-5วันแล้วค่ะอาการปวดท้องเวียนหัวก็ยังเป็นไม่หาย ลองตรวจดูก็ขึ้นขีดเดียว แบบนี้เรามีโอกาสท้องไหมคะ เราควรตรวจอีกทีวันไหน หรือควรเปลี่ยนยี่ห้อชุดตรวจดีคะ 3อันที่ตรวจมาเป็นแบบเดียวกันหมดเลย#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ใครมีประสบการณ์

ยังมีโอกาสท้องไหมคะ
4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้ตรวจก่อนประจำเดือนมา6วันค่ะ แต่ขึ้น2ขีดจางๆ พอถึงวันครบกำหนดแดงปี้ดเลยค่ะ

Post reply image
3y ago

ยังรอคอยอยู่ค่ะ ยิ่งมีอาการเวียนหัวอาเจียนบ่อยๆยิ่งหวังค่ะ แต่ตรวจไป3ครั้งยังไม่ขึ้น แอบหวั่นๆอยู่

เราก็เป็นจ้ารอบแรกขีดเดียว พอผ่านไปอีกอาทิตย์ตรวจเจอเลยจ้า

3y ago

ประมาณ1อาทิตย์ค่ะ

VIP Member

ถ้าตรวจใหม่ไม่ขึ้นอีกอาจไม่ได้ท้องค่ะ

3y ago

รอให้ขาดอีกสัก7วันจะลองตรวจค่ะ

เปลี่ยนยี่ห้อดูค่ะ

3y ago

ขอบคุณค่าา เดี๋ยวรอให้ปจด.ขาดไปสัก7วันจะลองตรวจใหม่ค่ะ