7 ตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันคะท้องที่2แล้ว ก่อนท้อง70 ตอน5เดือนน้ำหนัก77 พอหมอกันอีกรอบห่างกันประมาณหนึ่งอาทิตย์น้ำหนักลง76 แต่หมอบอกน่ำหนักน้องปกติคะ เพราะน้องดูดเอาสารอาหารในร่างกายเราไปหมดแล้ว หมอบอกให้กินของมีประโยชน์เยอะๆ 22นี้หมอนัดอีกรอบตอนนี้น้ำหนัก 79แล้วคะ🤣🤣 กินผักกินผลไม้ดื่มนมเยอะๆนะคะคุณแม่

VIP Member

ดูน้ำหนักลูกนะคะ อย่าเทียบท้องเลยว่าเล็กใหญ่ บางคนท้องใหญ่ลูกตัวนิดเดียว เน้นอาหารที่มีประโยชน์กินให้ดีก็ลงลูก แม่จะได้ไม่กังวลว่าลูกคลอดมาตัวเล็ก

TapFluencer

ตอนซาวคุณหมอบอกน้ำหนักน้องมั้ยคะ เราก็อ้วนค่ะ ก่อนท้องน้ำหนัก87 ตอนนี้25w น้ำหนัก86ค่ะ น้ำหนักเด็กตามเกณฑ์ค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณ ทุกคำแนะนำค่ะ ล่าสุด ไปหาหมอ อัลตราซาวด์ น้ำหนัก ลูก ตามเกฎฑ์ค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ 🙏🙏🙏♥️✌️

บ้านนี้6เดือนน้ำหนักก็ลดไป3กิโลเพราะแพ้ท้องค่ะ แค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

นนของน้องตามเกณฑ์มั้ยคะ 24วีค น่าจะต้องหนักประมาณ600g ถ้าตามนี่ไม่มีไรต้องกังวลค่าา