37 ตอบกลับ

อย่ากินฟิตเน่ตอนท้องนะคะ ห้ามเด็ดขาด ท้องผูก แนะนำให้ทาน กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ บ้านนี้ทานแล้วขับถ่ายง่ายกว่าตอนก่อนตั้งท้องอีกค่ะ (ก่อนท้องเป็นคนถ่ายยากมากค่ะ ธาตุหนัก แต่ไม่ค่อยได้ทานกีวี่ เพิ่งมาอยากทานตอนท้อง พอทานแล้วติดใจเลยค่ะ) แถมช่วยให้ไม่เป็นหวัด ไม่ป่วยง่ายด้วยค่ะ เพราะกีวี่มีวิตามินซีสูงจ้า แช่เย็นๆ กินแล้ว ชื่นนนใจสุดๆ

กำลังเป็นเลยค่ะ ท้องผูก อุจจาระแข็งมาก ทั้งที่ดื่มน้ำตลอดวัน ทานผลไม้หลังทานข้าว เป็น 2 วันแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังปรับใหม่ค่ะ ทานนมเปรี้ยว หลังตื่นนอน และก่อนนอน ดื่มน้ำให้มากขึ้น และทานผลไม้แก้วมังกร ข้าวทานน้อยลง เน้นกับข้าว ผัก และปลา ที่ย่อยง่าย กำลังเปลี่ยนอยู่ค่ะ ดูว่าดีขึ้นบ้างไหม

กินน้ำให้เยอะๆค่ะ ย้านนี้ก่อนท้องเป็นคนท้องผูกแยู่แล้วพอท้องกินน้ำวันละ1.5ลิตรขึ้นไป + ผลไม้ช่วยขับถ่าย ตอนนี้ถ่ายดีมากค่ะ แทบทุกวันไม่เคยผูกอีกเลย

บ้านนี้กินนมเปรี้ยวผสมเมล็ดแมงลักค่ะ สลับกับน้ำเต้าหู้ผสมเมล็ดแมงลักเหมือนกัน ถ่ายทุกเช้าเลยค่ะ ดื่มน้ำระหว่างวันเยอะๆกับกินผักผลไม้ค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องผูกบ่อยค่ะ​ แม่เลยใช้วิธีกินของเปรี้ยวๆ​ เช่น​ มะขาม, มะขามป้อม, ลูกเม่า, มะนาว, ได้ผลเลยค่ะ​ แต่อย่ากินเยอะนะคะเดี๋ยวท้องเสีย

กินผัก ผลไม้ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ เวลาปวดท้องให้รีบไปถ่ายค่ะ อย่าอั้น บ้านนี้ เป็นหนักๆตอน35-36วีค ผ่านมันมาละจ้า

VIP Member

กินน้ำ เสาวรสค่ะใส่เกลือนิดหน่อยถ่ายดีค่ะดีต่อลูกในท้องด้วยแม่บ้านนี้กินบ่อยค่ะกินแต่เช้าก่อนอาหารเช้า

แม่บ้านนี้เป็นบ่อยค่ะถ่ายแข็งทรมารมากๆต้องพึ่งตัวช่ายซื้อที่สวนก้นติดบ้านไว้ช่วยได้ดีมากเลยค่ะ

VIP Member

ปกติก่อนท้องก็ถ่ายยากมาก ยิ่งท้องยิ่งหนักว่าเก่าเลย เน้นผัก ผลไม้ อาหารที่มีกากใยเยอะๆนะค่ะ

VIP Member

หายา senokot มากินด่วนๆ อุจจาระสะสมพิษเข้าทารก อันตรายมาก 7-11มีขาย คนท้อง-หลังคลอดให้นมกินได้