31 ตอบกลับ

VIP Member

พึ่งรู้ว่ามีน้อง ตอน 2เเดือนเกือบ3เดือนแล้ว. แล้วช่วงนั้นปาตี้บ่อยมาก กินเหล้าสูบบุหรี่หนักเลย ไม่เคยรู้สึกแฮงหรือเวียนหัวเลยนะ. พอวันก่อนตรวจ แฮงและก็หอบหนัก. พอตรวจก็เจอน้อง. ยอมรับรู้สึกผิดมาก. เพราะเราประมาณ แฟนไปเป็นทหารก็คิดว่าไม่มีท้องแน่นอน. แต่ดันมีขึ้นมา. ตอนนี้ก็อยากสูบแต่ก็เป็นห่วงลูกที่สุด. พอยิ่งได้ยินเสียงลูก. เห็นลูกตอนซาวแล้วน้ำตาไหลเลย. แม่ประมาณเอง. แต่พอรู้ว่ามีน้องก็หักทิ้งเลย. เลิกหมดทุกอย่าง.

คลอดออกมาน้องเป็นไงบ้างคะ

ทำถูกแล้วค่ะ เราก็ติดมาก(บุหรี่ไฟฟ้า) พอรู้ว่าท้องหักดิบเลยค่ะ ไม่แตะเลย เพราะลูกสำคัญกว่าของพวกนี้ค่ะแม่ สู้ๆนะคะ ✌️

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ หนูก็เป็นคนติดบุหรี่มากช่วงแรกๆแอบดูดเดี๋ยวนี้เลิกไปสักพักใหญ่ๆแล้วค่ะ สู้ๆนะคะแม่ๆ

คลอดแล้วน้องเป็นไงบ้างคะ

เคยสูบเหมือนกันค่ะ แต่พอรู้ว่าท้องก็เลิกสูบเพื่อลูก สู้ๆค่ะ ใช้ใจล้วนๆ เดี่ยวก้ผ่านไปได้

ปกติก็สูบเหมือนกันค่ะพอรู้ว่ามีน้องก็หักดิบเลยค่ะทั้งๆทีคิดจะเลิกแต่เลิกไม่ได้สักที

เราก็ด้วยค่ะ พยามมากๆ ล่าสุด ดูดคำเดียว หักดิบเลย ไม่อยากอีกแล้ว สู้ๆนะคะ เพื่อลูก❤️✌️

เรารู้ว่าท้อง ก้อหยุดเองอัตโนมัติเลยคะ จากที่เคยสูบจัดๆ สู้ๆคะ ✌🏻✌🏻

พอรู้ว่าท้องก็หักดิบเหมือนกันค่ะ ตอนนี้หักดิบมาได้6เดือนแล้วค่ะ

เก่งจัง

พยายามยุคะ แต่ก้ เครียดจริงๆแต่ก้พยายามมากๆคะ😅

เราก็เป็นค่ะพอรุ้ว่าท้องปุ้บเลิกเลย