ตรวจนิฟตี้

ปกติตรวจกับรพรัฐได้ไหมคะ หรือถ้าตรวจที่คลินิคส่วนใหญ่ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราตรวจ รพ.เอกชน ตรวจโครโมโทรมทุกคู่ที่เสี่ยงต่อการเกิดโรค และตรวจเพศน้องด้วย ค่าตรวจ 15,900 แต่ไม่จำเป็นต้องตรวจครบก็ได้นะคะแล้วแต่แม่ มีหลายแพ็กเกจให้เลือก รพ.รัฐน่าจะตรวจได้แค่ดาวซินโดรม

ของเราตรวจที่ รพ.รามาค่ะแม่ มี2แบบ แบบตรวจโครโมโซม3คู่(น่าจะไม่รู้เพศ) ราคาประมาณ 6-7 พัน และแบบตรวจโครโมโซมทุกคู่(รู้เพศ) ราคา 9,200 ค่ะ เบิกไม่ได้ด้วย😅

เราตรวจที่คลีนิก​แต่หมอรพ.รัฐ​ ตรวจดาวน์​ อย่างเดียว​ 1,500​ ตรวจดาวน์+โครโมโซม​ 4​ คู่​ 7,500 ตรวจดาวน์+โครโมโซม​ 23​ คู่​ 8,500 ดูผลผ่านแอพได้ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
1y ago

ยินดีค่ะ​ 😊

Super Mum

รพรัฐมีแต่ตรวจคัดกรองเบื้องต้นค่ะ ตรวจนิฟคลีนิครพเอกชน เริ่มต้น 9,500++ แล้วแต่จะเลือกแบบไหนค่ะ

เราตรวจของ Health smile ค่ะ มี package ให้เลือกตามนี้ มาเจาะเลือดให้ที่บ้านค่ะ

Post reply image

ตรวจคลินิกข้างนอก 2500ก็มีค่ะ แต่ถ้ารัฐส่วนมากเจาะน้ำคล่ำ

1y ago

ขอบคุณนะคะ กำลังจะตัดสินใจว่าจะตรวจหรือไม่ตรวจค่ะ

เราฝากที่รามา เลยตรวจของที่รามาเลยค่ะ

เราคลีนิคค่ะตรวจ 23 คู่ 17,000บาทค่ะ

TapFluencer

เราให้เขามาตรวจที่บ้าน 12000 ค่ะ

เราตรวจ15000บาท ที่รพรามา