111 ตอบกลับ

บ้านนี้นมจืดนมโรงเรียนของน้องๆหลานๆค่ะ สลับกับแอนมัมสูตรธรรมดา ตามจริงนมถั่วเหลืองก็ไม่ผิดนะคะทานได้ค่ะ ดีแล้วที่ยังบำรุงแหละเนอะ

บ้านนี้ทานนมเปรี้ยว ดัชมิลล์ แลคตาซอย น้ำเต้าหู้ค่ะ นานๆทานครั้ง ไม่ค่อยได้เน้นนม บ้านนี้เน้นทานข้าว ผัก ผลไม้ค่ะ ลูกออกมา3,310 กรัม

แอนลีน แอนมัม โฟโมสต์ ตราหมี ดัชมิลล์ บีทาเก้น น้ำเต้าหู้ ทานทุกยี่ห้อค่ะ(ที่ถูกนะคะแพงแม่ไม่กล้าแตะเกรงใจพ่อน้องทำงานคนเดียว)

บ้านนี้ไม่กินนมเลยค่ะ​ กินทีไรอ้วกตลอด​ ปรึกษา​หมอแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไร​ ให้แคลเซียม​มากินเสริม​+เน้นอาหารที่ทดแทนนมได้

บ้านนี้ก็กินนมถั่วเหลืองค่ะ กินนมวัวไม่ได้ แถมไม่ได้กินทุกวันด้วย แต่ก็ทานอย่างอื่นเพื่อให้ได้สารอาหารที่หลากหลายค่ะ

กินแอนมัมกับแอนลีนนะค่ะนมตราหมีแบบกระป๋องก็ได้นะค่ะแต่บ้านนี้ทานนมทุกอย่างค่ะทั้งจืดและก็หวานสลับกันทานทุกวันค่ะ

ต้องทานนมหลายๆแบบนะคะ นมวัวบ้าง นมถั่วเหลืองบ้าง นมอัลมอนด์บ้าง สลับกันไปค่ะ เพราะถ้าทานซ้ำๆแบบเดิม ลูกอาจแพ้ได้นะคะ

บ้านนี้ทานตราหมี​ โฟร์โมสต์​รสจืด​ แอนมัมทานไม่ได้แพ้หนักมาก​ ซื้อมายังเหลือยุเลยค่ะ แค่มองเห้นก็จะอ้วกแล้วค่ะ

บ้านนี้ตราหมี+แอนมัมแบบผง+วัวแดงคะแต่วัวแดงน้ำหนักน้องขึ้นไวมากคะไปหาหมอตอน13วีคหมอบอกน้ำหนักน้องเกินเกณแล้วคะ

VIP Member

เราทานโปรตีนถั่วฝาเขียวกระป๋องสีขาวผสมกับชุดที่เขาเตรียมให้ค่ะ กลางวันทานนมวัว ตอนดึกจะดื่มนมผงชงร้อนก่อนนอน