6 ตอบกลับ

ถ้าคุณแม่ยังให้น้องดูดนมอย่างสม่ำเสมออยู่รอบเดือนคุณแม่ก็อาจจะมาช้าได้ครับแต่ก็ขึ้นอยู่กับฮอร์โมนในร่างกายแต่ละคนว่ามีมากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับวิธีคุมกำเนิดของแม่ด้วยนะครับถ้าแม่ฉีดยาคุมฝังยาคุมอยู่รอบเดือนก็อาจจะหายไปเลยก็ได้ตลอดการฉีดหรือฝังยา แต่ถ้าคุณแม่ให้นมน้องสม่ำเสมออย่างที่บอกไปแล้วนั่นแหละครับรอบเดือนก็อาจจะมาช้าได้อย่างบ้านนี้น้องจะ 3 ขวบแล้วรอบเดือนคุณแม่ก็ยังไม่มาเลยเพราะน้องยังดูดนมคุณแม่อยู่สม่ำเสมอแต่คุณแม่ก็ฝังยาคุมด้วยนะครับ

ให้นมลูกด้วยประจำเดือนจะมาช้าเพราะว่าฮอร์โมนที่สร้างน้ำนมไปกเการทำงานของฮอร์โมนเพศไว้ค่ะ ส่วนตัวประจำเดือนตอนลูก 1 ขวบ 3 เดือนค่ะ แต่ก้ให้ลูกกินนมแม่มาเรื่อนจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นี่ก็ให้ลูกกินนมแม่ 9 เดือนกว่าแล้ว ประจำเดือนยังไม่มา. เข้าไปดูกูเกิ้ล ก็บอกอย่างที่เพื่อนๆ เม้นบอกค้ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-18886)

รออีกหน่อยคะ

1-2 เดือนจ้าาา.