13 ตอบกลับ

ท้องแรกคะ ทีแรกแอบลุ้นเหมือนกันพอผลออกมาได้ลูกสาวสมใจเลยคะ อาการช่วงเดือนแรกๆจะเหนื่อยง่ายมาก ง่วงนอนอยากเดียวเลยคะ ข้าวไม่อยากแตะกินได้แต่จำพวกเส้นๆ หน้าใสสิวไม่ขึ้นเลย รุ้สึกว่าหน้าอกขยายใหญ่ขึ้นน้องชอบยุด้านซ้ายคะ (ตามคำโบราณคนแก่บอกว่าหญิงจะอยู่ด้านซ้าย ชายอยู่ด้านขวา)

บ้านนี้3ท้องไม่เหมือนกันสักท้อง ผิวพรรณและอาการต่างกันสุดขั้ว มีแต่คนทักว่าท้องนี้ได้ผู้หญิงแน่ สรุปชายล้วนจ้า ลักษณะผิวพรรณและอาการบอกเพศลูกไม่ได้เลยจริงๆ

ได้ลูกสาวค่ะ หน้าใส ผิวดี แพ้ท้องหนักมาก ทานส้มตำ จำพวกเส้น ของเปรี้ยวทุกวันค่ะ เน้นกินได้แต่ผักตอนแพ้นะคะ ตอนนี้ไม่แพ้แล้ว กินเยอะขึ้นค่ะ

ท้องแรกลูกสาวคะ ดีใจสุดๆ แต่ไม่ชอบของเปรี้ยวส้มน้ำปลาหวานไม่กินเลยคะ อย่างอื่นกินได้หมด มีสิวขึ้นด้วยไม่รู้ว่าไม่ได้ทาครีมหรือเปล่าคะ

ได้ลูกสาวค่ะ ไม่ค่อยแพ้ ชอบกินเส้น ส้มตำ ช่วงไหนปากว่างก็จะคลื่นไส้บ้างเลยหาของเปรี้ยวๆกิน

เหมือนกันเลยค่ะ หวังว่าจะได้ลูกสาวเหมือนกินอิอิ

ท้อง2ลูกสาวค่ะ แรกๆเบื่ออาหาร กินอะไรไม่อร่อยไม่อยากกินจน4เดือนตอนนี้ก็ไม่ค่อยกินค่ะ

TapFluencer

แพ้ท้องจนเกือบสี่เดือนค่ะ ไม่มีสิว การกินก็ปกติค่ะ ไม่ได้ชอบอะไรเป็นพิเศษ

ไม่แพ้ท้อง อยากกินทุกอย่าง แต่ปริมาณน้อย ชอบน้ำหวาน สิวขึ้น ได้ลูกสาว

อาการเดียวกันเลยคะ แม่อยากได้ลูกสาว

แพ้ท้องช่วงแรกๆ เดือนถึง2เดือน ชอบทานผลไม้ สรุปได้ลูกสาว

ท้องแรกลูกสาว แม่แพ้ท้องหนักมากกก ท้องกลมค่ะ