12 ตอบกลับ

นมพุ่งแรงไหมคะที่บ้านเขาหันหน้าหนีเพราะนมพุ่งแรงจนสำลักต้องตะแคงให้นมก็ดีขึ้นค่ะ

ต้องกะเอาค่ะประมาณสามชั่วโมงต่อครั้งค่ะบางครั้งร้องไห้แต่ง่วงหรืออย่างอื่นค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ใจเย็นๆนะคะ ถ้าน้องหิวมากๆน้องจะกินเองคะ ไม่ต้องบังคับนะคะ

เจ็บป่วย ท้องอืด รึเปล่าคะ ถ้าไม่ใช่อาจจะเป็นที่น้ำนมแม่พุ่งแรงไป

น้องกินนมจากขวดค่ะให้กินก็ร้องหันหน้าหนีอย่างเดวแม่ดลุ่มใจมาก

น้ำหนักดีมากนะค่ะอาจจะเขาเป็นคนกินทีเดียวไม่จุกจิก

เด็กบางคนกินแล้วกินอีกแล้วแหวะออกแล้วกินอีกจนหลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยกินนมตอนนี้ได้2เดือน

เป็นเหมือนกันค่ะ สงสารลูกมาก

น้องกินทุก2-3ชั่วโมงค่ะ กินครั้งละ1-2ออนซ์ บางครั้งก็ถึง บางครั้งก็ไม่ถึง

ใจเย็น​ค่ะ ใส่ขวดกินไหมต่ะ

ขอบคุนมากค่ะ

กินครั้งนึงม่ถึง2ออนเรยค่ะ