5 ตอบกลับ

ควรไปหาหมอนะคะเพราะกินยามั่วไม่ได้ค่ะเพราะ6เดือนเเม่กินอะไรลูกจะกินตามไปด้วยค่ะควรให้หมอที่ฝากครรภ์เเนะนำตัวยาที่คนท้องสามารถกินได้นะคะ

ทางนี้ไม่สบายมาเป็นเดือนแล้วค่ะ เป็นๆหายๆ ติดจากลูกคนโตไปโรงเรียน ไม่ซื้อยากินเองค่ะ มีแต่พารา ยาอื่นๆไปหาหมอสูติที่ฝากครรภ์ให้จ่ายให้ค่ะ

วัดจากน้ำหนักตัวเองค่ะว่าควรทานกี่เม็ดหรืออาจจะทานทุก4-6ชม.ก็ได้ เราเป็นหวัดที2อาทิตย์เลยกว่าจะหายนอนก็ไม่ได้ปวดหัวมาก

เคยเป็นจ้า เป็นทีอาทิตย์-2อาทิตย์เลยย กินยาวันเว้นวันเอาจ้าา เดี๋ยวก็หายค่ะแม่

VIP Member

พยายามเอายาเข้าไปให้น้อยที่สุดนะคะแม่ อย่าลืมว่าเรากิน ลูกก็กินค่ะ