7 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกชายอบ2วัน1คืน ค่าตัวเหลืองสูงมาก จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไร ตอนหมอให้กลับบ้านค่าตัวเหลืองก็ยังไม่หาย แต่หมอบอกว่าให้อุ้มตากแดดอ่อนๆตอนเช้า แล้วอีก2วันนัดตรวจใหม่ ค่าตัวเหลืองไม่ลด แถมเพิ่มขึ้นอีก แต่เพิ่มนิดเดียว หมดก้ให้กลับมาบ้าน อุ้มตากแดดอ่อนๆอีก แล้วก็อีก2วันนัดตรวจอีกที ค่าตัวเหลืองก็หาย ตอนรู้ว่าน้องต้องเข้าตู้อบส่องไฟ ใจเราสั่นเลย พอพยาบาลปิดตาน้องเสร็จแล้วเอาน้องเข้าตู้อบ น้ำตาเราไหลเลย สงสารลูกมาก เพราะลูกร้องไม่หยุด แต่พยาบาลก็มาปลอบใจและบอกว่าสามารถเป็นได้ทุกคนในเด็กแรกเกิด เป็นเรื่องปกติ เราถึงรู้สึกดีขึ้น

เราลูกค่าตัวเหลือง 19 กว่าค่ะ อบคืนเดียวค่ะ สู้ๆนะคะแม่ อย่าเครียดนะคะ เรานี้นั่งร้องห่มร้องไห้สงสารลูกค่ะ พอผ่านมาได้ก็ตลกตัวเอง แต่เป็นภาวะซึมเศร้าหลังคลอดด้วย

ถ้าตัวเหลืองอย่างเดียวหมอ อบไฟประมาณ2-3วันได้ค่ะ แล้วแต่น้องด้วยว่ามากรึน้อย และก็ฉีดยาครบตามหมอสั่งก็ออกค่ะ แม่

ของเราก็ตัวเหลืองหมอให้เอาโครมไฟอ่านหนังสือมาส่องค่ะน้องเลยไม่ต้องเข้าตู้อบ

บ้านนี้เคยอบ7วันค่ะ จำค่าไม่ได้เมื่อเกือบ12ปีก่อน

VIP Member

อยู่ที่ค่าตัวเหลืองค่ะ ถ้าสูงก็อบหลายวันค่ะ

ค่าตัวน้อง 17 ค่ะ หมอไม่ให้เกิน 12

VIP Member

บ้านนี้อบคืนเดียวจ้า