32 ตอบกลับ

หมอบอกว่าน้องมีผังผืดหรอคะ ถ้าเยอะต้องให้หมอตัดผังผืดให้ค่ะ

จริงๆถ้าน้องมีอะไรผิดปกติหมอจะแจ้งให้เราทราบตั้งแต่อยู่ที่โรงพยาบาลแล้วนะคะ แม่ลองพาน้องไปหาหมอดูก่อนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่หมอตัดให้ตั้งแต่วันแรกที่ออกมาเลยค่ะ

บ้านนี้ก็มีค่ะแต่หมอตัดให้ตั้งแต่น้องคลอดได้2วัน

VIP Member

ส่วนมากทาง รพ จะตรวจดูให้ตั้งแต่อยู่ที่ รพ เลยนะคะ

ลูกสาวก็เป็นค่ะหมอเอาออกให้ตั้งแต่วันคลอดเลยค่ะ

ขลิบออกจ้า นิดเดียว ปรึกษาคุณหมอเลย บ้านนี้ก็ขลิบ

ให้หมอเช็กชัวร์สุดค่ะ ทำตอนยังเล็กจะไม่เจ็บมาก

บ้านนี้ก๋เป็นค่ะตัดออกแล้วน้องทานนมได้ดีค่ะ

ต้องให้หมอตัดออกค่ะน้องไฝจะได้กินนมได้เยอะ

หาหมอตัดออกค่ะ โตขึ้นจะได้ไม่มีปัญหา