88 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่อันตรายค่ะ หมอแนะนำให้ฉีดทั้งไข้หวัดใหญ่และบาดทะยัก เป็นภูมิต้านทานให้เราและลูกในท้องด้วย ถ้าไม่ฉีดอะอันตรายค่ะ

ฉีดค่ะ หมอแนะนำให้ฉีด ไม่อันตรายน่ะค่ะ ถ้า รพ.รัฐ อาจจะไม่ฉีดให้ ถ้าเราไม่ขอ แต่เราต้องขอฉีดน่ะค่ะ ป้องกันไว้

ฉีดไปเมื่อเดือนที่แล้วเองค่ะ คุณหมอบอกต้องฉีดทุกคนนะคะ เพราะไข้หวัดใหญ่อันตรายต่อเด็กในท้องมากๆ

ฉีดค่ะ​ ไม่เป็นอันตราย​ คุณหมอแจ้งว่า​ช่วยป้องกันไข้หวัด​ หากจะเป็นก็จะเป็นไม่รุนแรง​

เรียกว่าเป็นวัคซีนที่คนท้องต้องฉีดค่ะ และจะฉีดช่วงอายุครรภ์ประมาณ 16 สัปดาห์

บ้านนี้หมอบอกต้องให้5เดือนก่อนถึงชีดได้ หมอนัดชีด16เมษา ตอนนี้21+2wแล้วค่ะแม่ๆ

ฉีดนะเพราะหมอให้ฉีด หมอสั่งฉีดตอนสี่เดือน พอเข้า 7 เดือนก็บาดทะยักเข็มแรก

แม่บ้านนี้หมอนัดฉีดอาทิตที่26นี่จ้าแอบกลัวเจ็บแต่ก็ทนเพื่อลูกในท้องจ้า

คุณหมอฉีดให้ค่ะตอนอายุครรภ์4เดือนขึ้นไปค่ะ.ไม่เป็นอันตรายน่ะค่ะ

บ้านนี้ฉีดตอน6เดือนคะ ไม่มีอันตรายนะคะเพราะไปหาหมอ หมอบอกให้ฉีด