36 ตอบกลับ

ตอนเราเลี้ยงน้องชาย + หลายชายตอนเป็นเบบี๋ ก็ให้กินแลคโตเย่นค่ะ เราแอบกินด้วย อร่อยดี ชอบ

น้องกินนม แล็คโตเย่น แล้วอึสีเขียว ปกติไหมค่ะ เพราะเพิ่งเปลี่ยนมากินนมนี้คะ

ปกติคะแม่ เพราะในนมตัวนี้มีส่วนช่วยการขับถ่ายคะคล้ายๆไฟเบอ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-100367)

บ้านนี้ทานค่ะ น้องก็ปกติดีค่ะ ถ่ายสีเขียว ถ่ายปกติค่ะ 2วันครั้งบ้าง เว้นวันบ้าง

น้ำหนักดีไหมคะ

กินทั้งสองคนค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แข็งแรง พัฒนาการดีเยี่ยมค่ะ

บ้านนี้ก็กินค่ะ ตอนนี้ลูก1เดือน ดีค่ะน้ำหนักก็ขึ้นดีฉี่ดีขับถ่ายดี

ตอนนี้ถ่ายวันละครั้งเองค่ะถ่ายสีเขียวด้วย

ทานเหมือนกันค่ะ เคยลองตัวอื่นน้องไม่ทานเลย แลคโตเย่นทานง่ายค่ะ

ถ้าน้องน้ำหนักตัวต่ำกว่าเกณฑ์ แนะนำให้ทานสูตร 1 แทนสูตร 2 นะคะ

ลองทานสโนว์ดูก็ดีนะค่ะ นมตัวนี้อุนจิน้องจะออกเป็นสีเขียวๆ

เคยให้ลูกกินเหมือนกันคะ คุณหมอเค้าแนะนำว่าให้กินได้คะ