36 ตอบกลับ

ลูกเราก็กิน แล็คโตเย่นค่ะ หมอแนะนำมา ตั้งแต่สูตร 1-2 ยันสูตร 3 ขับถ่ายดี น้ำหนักตัวดี เดินได้ตั้งแต่ 9 เดือนเลยค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะน้องเพี่งได้2เดึอนควนให้นมน้องกี่ออนค่ะ(น้องทานแล็ดโตเย่นค่ะ )แล้วถ้าใส่น้ำ3ออนต้องกี่ช้อนค่ะ

ลูกเราก็กิน แล็คโตเย่นค่ะ หมอแนะนำมา ตั้งแต่สูตร 1-2 ยันสูตร 3 ขับถ่ายดี น้ำหนักตัวดี เดินได้ตั้งแต่ 9 เดือนเลยค่ะ

นมสโนว์ก็เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่ดีนะคะ ใกล้เคียงนมแม่ที่สุด ราคาไม่แพงด้วย เพราะไม่มีค่าโฆษณาค่ะ

บ้านนี้ กินเเล็คโตเย่น เเล้วผื่นขึ้น ขับถ่ายเหลวค่ะ

ลูกคนแรกเคยกินยี่ห้อนี้ ไม่มีปัญหากวนใจเลยค่ะ กินง่าย ถ่ายคล่อง ไม่มีท้องอืด แถมราคาถูกด้วยค่ะ

ลูกเราก็กินแล็คโตเย่นนะคะ ตอนนี้เรียนสถาปัตย์พระจอมปี 4 แล้วค่ะ ก็ไม่โง่ แต่ดื้อแบบมีเหตุผลของเค้า

ลูกเราแพ้นมวัว เลยให้กินแลคโตเย่นค่ะ กินได้ปกติ ไม่ท้องผูก ไม่ท้องเสีย ไม่มีกลิ่นเหม็นใดๆค่ะ

รเามองว่าเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ต้องลองดูว่าลูกของคุณแม่เหมาะกับนมตัวไหนที่สุดค่ะ

รเามองว่าเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ต้องลองดูว่าลูกของคุณแม่เหมาะกับนมตัวไหนที่สุดค่ะ

ลูกเราทานนมแลคโตเย่นสูตร 2 สูตร 3 เขาชอบนะคะ อีกอย่างนึงคือ นมยี่ห้อนี้ราคาน่าคบหาด้วยค่ะ