บ้านไหนไม่ได้ตรวจดาวซินโดรมบ้างคะ

บ้านนี้ไม่ได้ตรวจดาวเลยค่ะเพราะฝากท้องช้าเลยไม่ค่อยสบายใจ. ตอนนี้ท้องได้28w. อยากรู้ว่ายังตรวจได้อยู่ไหมคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คนสมัยก่อนก็ไม่ได้ตรวจนะคะแม่ วัดดาวเอาคะ ทานยาตามที่คุณหมอสั่ง บำรุงเยอะๆ น้องคนที่เรารู้จักไม่ฝากท้องทั้ง2ท้องเลยคะ ปวดท้องก็ไปคลอดเลย ลูกแข็งแรงสมบูรณ์ดีคะ อะไรที่กลับไปแก้ไขไม่ได้แล้วก็ปล่อยใจสบายๆคะ ทำทุกๆวันให้ดีเพื่อเจ้าตัวเล็กและคุณแม่เองนะคะ

1y ago

ขอบคุณนะคะ. แต่กินยาบำรุงทุกวันก็ทำให้อุ่นใจขึ้นอีกระดับ

บ้านนี้ไม่ได้ตรวจค่ะ ไม่มีงบ อวยพรลูกทุกวันให้ฉลาด แข็งแรง สมบูรณ์ เราเชื่อว่าปากพ่อแม่ศักดิ์สิทธิ์กว่าอื่นใด

1y ago

โรงพยาบาลรัฐ ตรวจฟรีนะคะแม่

เจาะน้ำคร่ำอย่างเดียวเลยจ้า ว่าแต่ทำไมไม่รีบไปฝากท้องจะได้กินยาบำรุงไวๆ

1y ago

เราฝากตอนช่วง4เดือนอะค่ะเลยพลาดการตรวจดาวไป. ส่วนช่วงท้องอ่อนเราไปซื้อยาบำรุงจากคลินิกกินบำรุงมาก่อนแล้วค่ะ

Super Mum

ไม่ได้แล้วค่ะ ช่วงที่ตรวจคือ 12-16 w ค่ะแม่

Super Mum

ไม่ได้แล้วค่ะ ตรวจได้ไม่เกิน18wค่ะ